Xuất hàng bảo hành

Thảo luận trong 'MISA SME.NET 2019' bắt đầu bởi Nguyễn Hồng Lê, 6/8/19.

1. Hi all,
    Doanh nghiệp mình có 1 lần xuất bán hàng cho khách, sau 1 tuần, hàng bị hỏng và trả về, bên mình phải xuất trả 1` hàng mới để thay thế.
    Vậy bên mình xuất hóa đơn thay thế như nào ạ, xuất bằng đúng giá vốn xong ghi không thu tiền (hàng bảo hành). Hay xuất hóa đơn DT bằng 0, và phải đăng ký với sở công thương ạ?

Quan tâm nhiều
  2. Hiền Vương - MISA

Hiền Vương - MISA Moderator Thành viên BQT Nhân viên MISA

Thưa anh/chị
    Đối với trường hợp này, anh chị tham khảo hướng dẫn ở bài viết sau:https://ketoanleanh.edu.vn/xu-ly-chi-phi-bao-hanh-san-pham-theo-thong-tu-moi-nhat.html
    Trân trọng!

Nguyễn Hồng Lê thích bài này.
  3. Thanks bạn, nhưng bên mình xử lý theo cách là, bên mua không xuất trả lại bên mình hóa đơn, còn bên mình xuất hóa đơn ghi là hàng đổi, bảo hành theo hợp đồng ... và đơn giá thành tiền để trống. vậy có được k ạ.
    Vì theo link hướng dẫn bạn gửi thì mình thấy vẫn phải thu hồi hóa đơn đã xuất, mà khách bên mình k đồng í xuất trả.

4. Hiền Vương - MISA

Hiền Vương - MISA Moderator Thành viên BQT Nhân viên MISA

Thưa anh/chị
    Đối với vấn đề này, khi xuất hóa đơn , anh/chị vẫn xuất bình thường, hạch toán đầy đủ nhưng cột đơn giá và thành tiền để trống chỉ ghi nhận số lượng hàng xuất là được nhé
    trân trọng!

Bài viết liên quan: Xuất hàng
Diễn đàn Tiêu đề Date
MISA SME.NET 2019 Xuất kho hàng hóa 26/7/20
MISA SME.NET 2019 Chi nhánh bán hàng, Công ty xuất hóa đơn 5/5/20
MISA SME.NET 2019 Không hiển thị giá xuất kho khi bán hàng 27/2/20
MISA SME.NET 2019 [Cần giúp đỡ] Xuất hàng cho các chi nhánh hạch toán phụ thuộc 24/2/20
MISA SME.NET 2019 Xem báo cáo chi tiết hàng xuất kho dùng nội bộ 21/2/20