Chi phí nhân công lắp đặt

Thảo luận trong 'MISA SME.NET 2019' bắt đầu bởi LINHDAN_1090, 20/3/20.

1. LINHDAN_1090

LINHDAN_1090 New Member

Anh/Chị cho em hỏi là hiện tại bên em là Cty Thương Mại, có hóa đơn đầu vào vừa hàng hóa vừa nhân công lắp đặt, hàng hóa này và nhân công này em xuất bán cho khách và trên hóa đơn đầu ra cũng gồm 2 danh mục trên. Vậy khi nhập vào phần mềm phần nhân công đầu vào đưa vô 156 hay 632 vậy ạ

Quan tâm nhiều
  2. Hiền Vương - MISA

Hiền Vương - MISA Moderator Thành viên BQT Nhân viên MISA

Thưa anh/chị
    Th này đơn vị làm 2 chứng từ mua hàng không kèm HĐ, cái nào nhập kho thì hạch toán qua 156 cái nào dịch vụ đưa qua chi phí
    sau đó qua bên tab nhận hóa đơn nhận HĐ chung cho 2 chứng từ đó là được nhé
    trân trọng

3. LINHDAN_1090

LINHDAN_1090 New Member

Mình làm giống như bạn nói rồi nhưng khi mình qua tab bán hàng xuất hàng hóa A và dịch vụ nhân công B, khi tính giá vốn phần mềm vẫn lấy giá vốn dịch vụ nhân công bên tab mua hàng. Lúc này tài khoản 632 của mình thành 2 lần luôn

4. Hiền Vương - MISA

Thưa anh/chị
    vậy khi mua hàng đơn vị đưa thẳng qua 632 luôn hay muốn đưa qua 154 rồi sau này kết chuyển, vì nếu đơn vị đưa qua 632 rồi thì đã ghi nhận cp rồi nhé
    Trân trọng

5. LINHDAN_1090

LINHDAN_1090 New Member

Bên mình Cty Thương Mại nên đưa thẳng vào 632 luôn, vậy nên khi mình hạch toán bên phân hệ bán hàng thì phần nhân công đó mình làm sao để khỏi lấy tiếp 632 bên mua vào bạn, mình tạo mã dịch vụ khác hay sao bạn

6. Hiền Vương - MISA

Thưa anh/chị
    đơn vị chọn bán dịch vụ là được, đơn vị tạo một mã mang tính chất là dịch vụ, sau đó hạch toán bán ghi nhận doanh thu công nợ thôi nhé
    Trân trọng

7. LINHDAN_1090

LINHDAN_1090 New Member

Thanks bạn nhé

Hiền Vương - MISA thích bài này.
Bài viết liên quan: phí nhân
Diễn đàn Tiêu đề Date
MISA SME.NET 2019 Hỏi về việc: Ghi nhận chi phí bị sót, thiếu của kỳ kế toán trước 18/10/19
MISA SME.NET 2019 Bàn về nhận kinh phí khen thưởng của cấp trên chuyển về tài khoản tiền gửi của đơn vị tại KBNN 16/7/19
MISA SME.NET 2019 danh sách chi phí trả trước 19/3/20
MISA SME.NET 2019 In phiếu trên misa báo lỗi 17/3/20
MISA SME.NET 2019 Chi phí ngân hàng 16/3/20