Chi phí nhân công lắp đặt

LINHDAN_1090

Anh/Chị cho em hỏi là hiện tại bên em là Cty Thương Mại, có hóa đơn đầu vào vừa hàng hóa vừa nhân công lắp đặt, hàng hóa này và nhân công này em xuất bán cho khách và trên hóa đơn đầu ra cũng gồm 2 danh mục trên. Vậy khi nhập vào phần mềm phần nhân công đầu vào đưa vô 156 hay 632 vậy ạ

Học thêm kiến thức tại: AMIS Blog | MISA Academy
H

Hiền Vương - MISA

Guest
Anh/Chị cho em hỏi là hiện tại bên em là Cty Thương Mại, có hóa đơn đầu vào vừa hàng hóa vừa nhân công lắp đặt, hàng hóa này và nhân công này em xuất bán cho khách và trên hóa đơn đầu ra cũng gồm 2 danh mục trên. Vậy khi nhập vào phần mềm phần nhân công đầu vào đưa vô 156 hay 632 vậy ạ
Thưa anh/chị
Th này đơn vị làm 2 chứng từ mua hàng không kèm HĐ, cái nào nhập kho thì hạch toán qua 156 cái nào dịch vụ đưa qua chi phí
sau đó qua bên tab nhận hóa đơn nhận HĐ chung cho 2 chứng từ đó là được nhé
trân trọng

LINHDAN_1090

Mình làm giống như bạn nói rồi nhưng khi mình qua tab bán hàng xuất hàng hóa A và dịch vụ nhân công B, khi tính giá vốn phần mềm vẫn lấy giá vốn dịch vụ nhân công bên tab mua hàng. Lúc này tài khoản 632 của mình thành 2 lần luôn

H

Hiền Vương - MISA

Guest
Mình làm giống như bạn nói rồi nhưng khi mình qua tab bán hàng xuất hàng hóa A và dịch vụ nhân công B, khi tính giá vốn phần mềm vẫn lấy giá vốn dịch vụ nhân công bên tab mua hàng. Lúc này tài khoản 632 của mình thành 2 lần luôn
Thưa anh/chị
vậy khi mua hàng đơn vị đưa thẳng qua 632 luôn hay muốn đưa qua 154 rồi sau này kết chuyển, vì nếu đơn vị đưa qua 632 rồi thì đã ghi nhận cp rồi nhé
Trân trọng

LINHDAN_1090

Bên mình Cty Thương Mại nên đưa thẳng vào 632 luôn, vậy nên khi mình hạch toán bên phân hệ bán hàng thì phần nhân công đó mình làm sao để khỏi lấy tiếp 632 bên mua vào bạn, mình tạo mã dịch vụ khác hay sao bạn

H

Hiền Vương - MISA

Guest
Bên mình Cty Thương Mại nên đưa thẳng vào 632 luôn, vậy nên khi mình hạch toán bên phân hệ bán hàng thì phần nhân công đó mình làm sao để khỏi lấy tiếp 632 bên mua vào bạn, mình tạo mã dịch vụ khác hay sao bạn
Thưa anh/chị
đơn vị chọn bán dịch vụ là được, đơn vị tạo một mã mang tính chất là dịch vụ, sau đó hạch toán bán ghi nhận doanh thu công nợ thôi nhé
Trân trọng