Hồ Thị Trang_MISA

Bài viết trên hồ sơ Hoạt động mới nhất Các bài viết Giới thiệu

• Bạn ơi giúp mình chút, cong ty mình đang dùng Misa 2019, mình muốn tạo dữ liệu kế toán mới nhưng phần mềm yêu cầu phải đăng ký tài khoản, mình đã đăng ký tài khoản Misa nhưng lại vào ko đc là sao nhỉ?
    Mình tạo dữ liệu kế toán mới cho 2020, tới phần đăng ký GPSD k được (cty mình đã có GPSD). Bạn hướng dẫn giúp mình nhé.
    Bạn ơi cho mình hỏi mình đã tính giá thành SP nhưng giờ muốn đổ them chi phí vào thì phải làm sao tính lại giá thành sản phẩm đó dc ạ, thanks add
    Tính giá thành phương pháp giản đơn nhưng khi phân bổ chi phí PM chỉ phân bổ vào 1 sản phẩm.Theo TT200
    Hướng dẫn giúp mình ah
    Em muốn giúp đỡ: em muốn sửa chứng từ mua hàng phát sinh thêm thuế.MISA thông báo "Chứng từ mua hàng đã được chọn nhận hóa đơn.bạn phải xóa những chứng từ sinh ra từ chức năng nhận hóa đơn trước khi sửa chứng từ gốc" thì phải làm như nào ạ
    Mình cần giúp đỡ: Mình đang nhập khẩu danh mục vật tư hàng hóa vào misa nhưng bị lỗi " không thể thiết lập định mức nguyên vật liệu cho vật tư hàng hóa không phải thành phẩm" thì phải xử lý như thế nào
    Công ty em mua một chiếc xe oto 1,2 tỷ, trả tiền 500 triệu và vay ngân hàng 700 triệu. Ngân hàng giải ngân và chuyển tiền thanh toán cho bên bán luôn. Nhưng tk NH thanh toán (01610000...1) của cty không xuất hiện 700 tr, chỉ có tk vay ngân hàng (0161001...2) có 700 tr. Chị cho em hỏi giờ em hạch toán thế nào khoản 700 tr và có cần theo dõi TK vay ngân hàng. Chị giúp em hạch toán trên misa với ạ!
    Chào mọi người! Bên mình chuyên vé máy bay đã có kinh nghiệm 15 năm, là đại lý cấp 1 của các hãng hàng không Quốc Tế! Mọi người tham khảo giá vé máy bay tháng 11 chỉ từ 199k ở đây nhé https://www.etrip4u.com/
    Chị ơi, em hỏi chút ạ. năm 2017 em thanh tra thuế và làm lại bbtc. Giờ em muốn lấy số dư cuối năm 2017 sang đầu 2018 thì làm như thế nào ạ, em làm trên phần mềm misa SME.net 2017. Chị hướng dẫn em với ạ. Em cảm ơn chị.
    Chào anh, chị
    Em đang làm bên cty du lịch, cho e hỏi vé máy bay hạch toán vào 154 hay 621 thì được ạ, với các vật dụng như nón, dù.. thì hạch toán vào TK ạ.
    còn 1 vấn đề nữa, đó là dịch vụ cho thuê xe. cty e sẽ đứng ra làm trung gian để đi thuê và cho thuê lại, e ko biết hạch toán tiền thuê xe vào đâu. Mong a, c hướng dẫn giúp e, e cảm ơn nhìu ạ
    Chào bạn cty mình làm bên dịch vụ ngành lạnh hạch toán theo tt 133,
    ví dụ tháng 2, 3 mình không có công trình, phát sinh doanh thu nên chi phí PB CCDC và lương nhân viên kỹ thuật mình ko tính giá thành được, mình vào phân hệ tổng hợp/ nghiệp vụ khác để kết chuyển cp vào giá vốn. Nhưng sang tháng 4 có doanh thu mình vô tính giá thành thi chi phí NCTT và CCDC hệ thống lại lấy số liệu phân bổ của tháng 2
    Dear Anh /Chị!
    Cho em hỏi, khách hàng bên em thanh toán, có tạm ứng đợt 1, đợt 2,và đợt 3 sẽ là số tiền còn lại bằng tiền gửi ngân hàng. Vậy cho em hỏi, khi khách hàng thanh toán tạm ứng đợt 1, 2 thì vào muc ngân hàng - thu tiền, vậy đợt 3 , khách thanh toán full thì vào mục nào để hạch toán nốt số tiền ( có xuất hóa đơn cho khách và có tạo mã trong mục bán hàng, hóa đơn số ...)
    chị ơi, cho e hỏi, e mới vào công ty, có thấy kế toán cũ nhập số dư ban đầu mà tổng Bên Có không bằng tổng bên Nợ, thì như vậy là đúng hay sai ạ?
    công ty mình thuê lại kho rối sửa chữa.hạch toán thế nào ah.minh ko chuyên về kế toán.giúp mình với
    Chào chị.
    Chị cho em hỏi chi phí vận chuyển bán hàng khi đến cuối tháng bên vận chuyển mới xuất hóa đơn cho mình trong 1 tháng thì hạch toán như nào ạ .
    Cho em hỏi phần hệ thống em đã tick vào "hạch toán đa tiền tệ", phần tài khoản chi tiết 1122 em cũng tick "Có hạch toán ngoại tệ". vậy tại sao khi em nhập số dư đầu kỳ ngân hàng thì chỉ có tiền việt nam, còn phần ngoại tệ thì nó không hiển thị số tài khoản nào vậy ạ
    Em ơi chị kế toán bên khối trường học. Chị muốn hỏi em cách nhập dự toán xây dựng cơ bản có mã chương trình mục tiêu như thế nào. em hỗ trợ cho chị luôn được k.
  • Đang tải...
  • Đang tải...
  • Đang tải...