Tỉ giá xuất ngoại tệ trên MISA

Thảo luận trong 'MISA SME.NET 2019' bắt đầu bởi Người đang dùng MISA, 19/7/19.

1. Chào Misa,
    Cho bên Cty mình hỏi, tại sao tỉ giá tồn ngoại tệ của cuối tháng là 23.161VND, nhưng khi xuất ngoại tệ thì tỉ giá 23.162 VND vậy ạ? Bên mình chọn Phương pháp tính Ngoại tệ: Bình quân tức thời.

Em cảm ơn.

Các file đính kèm:

Quan tâm nhiều
  2. Trương Hạnh

Trương Hạnh Moderator Thành viên BQT

Thưa Quý khách hàng!
    Hiện tại tỷ giá như hình ảnh anh/chị gửi MISA tính ra như sau:
    Tỷ giá xuất quỹ t3 = (giá trị tồn quy đổi đầu kỳ + giá trị nhập quy đổi trong kỳ)/ (nguyên tệ đầu kỳ + nguyên tệ nhập trong kỳ)
    = (1327944311 + 1181518635)/(57334.25 + 51011.08) = 23161.708 => phần mềm làm tròn là 23162 ạ
    Trân trọng!

3. Chào Chị,
    1. Tỷ giá xuất quỹ t3 = (giá trị tồn quy đổi đầu kỳ + giá trị nhập quy đổi trong kỳ)/ (nguyên tệ đầu kỳ + nguyên tệ nhập trong kỳ), nhưng 1,181,518,635VND (nguyên tệ: 51,011.08USD) là tổng chi trong tháng 3, đâu phải là giá trị nhập quy đổi trong kỳ và nguyên tệ nhập trong kỳ đâu ạ?
    2.Tháng 3 này, không có phát sinh Nghiệp vụ nhập ngoại tệ nào cả? Khi chốt cuối tháng 2, tỉ giá trung bình là 23.161VND, nhưng qua tháng 3, phát sinh chi ngoại tệ, phần mềm vẫn lấy tỉ giá xuất của tháng 2, mà không tính lại tỉ giá xuất tức thời đấy ạ.
    3. Có phải MISA đc thiết lập, chỉ tính lại giá xuất khi có nghiêp vụ Nhận tiền không ạ?

Nhờ Misa hỗ trợ xem xét lại phần này ạ.

4. Trương Hạnh

Thưa anh/chị rất xin lỗi em nhìn nhầm cột chi thành thu ạ, anh chị vui lòng gửi ultraviewer về mail support@misa.com.vn, tiêu đề mail ghi gửi tư vấn 3152 để e vò máy tính kiểm tra trực tiếp nhé
    Trân trọng!

5. Chào Chị,
    Em có email nhờ tư vấn mà không có phản hồi ạ.
    Thứ 2,em mở máy nhờ Chị xem giúp em nhé

6. Phạm Thùy Nga

Phạm Thùy Nga Moderator Thành viên BQT Nhân viên MISA

Thưa anh/chị,nếu hiện tại anh/chị đang bận thì thứ 2 anh/chị mở lại ultra rồi gửi lại theo hướng dẫn trên để MISA vào máy hỗ trợ trực tiếp nhé

7. Trương Hạnh

Thưa Quý khách hàng!
    Vấn đề trên anh/chị đã được hỗ trợ chưa ạ, nếu vẫn chưa vui lòng gửi lại ultraviewer về mail support@misa.com.vn để MISA hỗ trợ tiếp ạ
    Trân trọng!

8. Dạ, em đã nhận đc sự hỗ trợ nhưng vẫn chưa tìm ra nguyên nhân, nhưng vì hết giờ làm việc nên chưa thể tiếp tục. Hôm nay em có gởi lại email rồi ạ. Nhờ Misa xem giúp ạ. Em cảm ơn.

Trương Hạnh thích bài này.
Bài viết liên quan: Tỉ giá
Diễn đàn Tiêu đề Date
MISA SME.NET 2019 Tính tỷ giá xuất quỹ và Đối trừ chứng từ khi thanh toán cho NCC nước ngoài 1/6/20
MISA SME.NET 2019 tính giá thành 3/4/20
MISA SME.NET 2019 Tính giá thành nhiều loại hình 25/3/20
MISA SME.NET 2019 tính giá thành pm misa 2019 17/3/20
MISA SME.NET 2019 Tính giá thành sản xuất 15/2/20