Sửa mẫu chứng từ bán hàng

chào các anh chị MISA, chúc anh chị năm mới sức khỏe trẻ đẹp nhiệt tình và công tác tốt.
Em ở bên công ty sơn ah, giờ bên em bán sơn mà có thành phẩm là sơn trắng kí hiệu là A505, khi em bán hàng em bán cả sơn trắng cộng thêm màu nhưng em muốn khi in chứng từ của em ra là ví dụ A505-xanh chứ k muốn 02 dòng chứng từ riêng biệt.
do tính chất của sơn với màu là trộn lẫn với nhau nên bên em có đến hơn 1000 mã hàng hóa như vậy nên em k thể khai đc và thường xuyên có nhiều màu mới ah.
vậy anh chị MISA cho em hỏi có thể sửa chứng từ cho em đc không ah? để khi em chọn sơn trắng rồi mới chọn màu mà in chứng từ nó ra cùng 1 dòng như em ví dụ ở trên đc k ah?
em cảm ơn!

Học thêm kiến thức tại: AMIS Blog | MISA Academy

Phạm Mỹ Hạnh

Member
Nhân viên MISA
Thưa quý khách hàng,
Quý khách hàng vui lòng mô tả rõ hơn các thông tin như sau: Nếu quý khách hàng muốn lên cùng 1 dòng thì với từng màu sơn giá có khác nhau không ạ
MISA ví dụ:
Trên chứng từ bán hàng: Dòng 1 : Mã sơn trắng A505: Đơn giá sơn Trắng
Dòng 2: màu sơn xanh : đơn giá màu sơn
Và quý khách hàng đang muốn in lên chứng từ lấy 1 dòng là : Sơn màu A505-xanh: đơn giá sơn trắng + đơn giá màu sơn đúng không ạ?
Và trên chứng từ bán hàng của quý khách hàng thì sẽ có nhiều mã hàng với các màu sơn khác nhau đúng không ạ?
Trân trọng cảm ơn quý khách hàng!

Và quý khách hàng đang muốn in lên chứng từ lấy 1 dòng là : Sơn màu A505-xanh: đơn giá sơn trắng + đơn giá màu sơn đúng không ạ?
Và trên chứng từ bán hàng của quý khách hàng thì sẽ có nhiều mã hàng với các màu sơn khác nhau đúng không ạ?
Đúng như misa nói ạ! mình có rất nhiều mã màu và 1 loại sơn sẽ gồm sơn trắng cố định+ 1 mã màu khác nhau. ạ

Phạm Mỹ Hạnh

Member
Nhân viên MISA
Thưa quý khách hàng,
Quý khách hàng vui lòng cung cấp thông tin sau:
-Tên đơn vị, địa chỉ đơn vị, mã số thuế đơn vị, email và số điện thoại cá nhân và gửi vào địa chỉ mail: [email protected] và đính kèm links Forum để MISA kiểm tra và hướng dẫn ạ
Trân trọng cảm ơn quý khách hàng!