Số dư tk 154

Ad cho e biết nên xử lý như thế nào với ạ?
E tạo sổ mới lấy dữ liệu từ năm 2019 qua 2020 lúc chuyển qua năm 2020 số dư tk 154 k có hiển thị ở phần nhập số dư như vậy ảnh hưởng tới dữ liệu báo cáo cuối kì 2019 chuyển qua.
Nếu Trường hợp số dư bằng không vì do chuyển sổ qua nó đã có ở trong phân bổ thì khi dò lại ở sổ chi tiết phần tính giá thành lại hiển thị dữ liệu âm. Dữ liệu đầu năm 2020 bị sai lệch
Nếu Trường hợp e nhập tay vào số dư đầu kì thì lại ảnh hưởng tới phân bổ chi phí chung trong kì dư ra chưa phân bổ.

Sửa lần cuối:
Học thêm kiến thức tại: AMIS Blog | MISA Academy
H

Hiền Vương - MISA

Guest
Ad cho e biết nên xử lý như thế nào với ạ?
E tạo sổ mới lấy dữ liệu từ năm 2019 qua 2020 lúc chuyển qua năm 2020 số dư tk 154 k có hiển thị ở phần nhập số dư như vậy ảnh hưởng tới dữ liệu báo cáo cuối kì 2019 chuyển qua.
Nếu Trường hợp số dư bằng không vì do chuyển sổ qua nó đã có ở trong phân bổ thì khi dò lại ở sổ chi tiết phần tính giá thành lại hiển thị dữ liệu âm. Dữ liệu đầu năm 2020 bị sai lệch
Nếu Trường hợp e nhập tay vào số dư đầu kì thì lại ảnh hưởng tới phân bổ chi phí chung trong kì dư ra chưa phân bổ.

View attachment 11179View attachment 11180
Thưa anh/chị
Vậy năm trước đơn vị có số dư cuối 2019 của TK 154 không ạ?

H

Hiền Vương - MISA

Guest
Có ạ và khi e bắt đầu Phân bổ chi phí của tháng 1/2020 thì thấy số dư năm 2019 đã có mà lại k hiện trên số dư đầu nămView attachment 11185
Thưa anh/chị
đơn vị vào nghiệp vụ/nhập số dư ban đầu, qua tab chi phí dở dang để xem số dư nhé, có thể số dư 154 chi tiết nằm bên này ạ

Thưa anh/chị
đơn vị vào nghiệp vụ/nhập số dư ban đầu, qua tab chi phí dở dang để xem số dư nhé, có thể số dư 154 chi tiết nằm bên này ạ
View attachment 11186

theo như hình như vầy ạ. Nhưng như vậy có ảnh hưởng gì khi đến kì báo cáo k ạ? Vì nếu như vậy thì số dư của đầu năm bị chênh lệch

H

Hiền Vương - MISA

Guest
View attachment 11187
theo như hình như vầy ạ. Nhưng như vậy có ảnh hưởng gì khi đến kì báo cáo k ạ? Vì nếu như vậy thì số dư của đầu năm bị chênh lệch View attachment 11188
Thưa anh/chị
nếu năm trước đơn vị không còn số dư gì của TK 154 Thì đơn vị xóa đi nhé, vì nếu không có mà hiện như vậy thì khi tính giá thành sẽ ảnh hưởng và làm lệch với BCTC vì thực chất TK 154 trên sổ cái k có số dư đầu kỳ mà chi tiết lại có nên nếu năm trước đơn vị không còn số dư 154 chuyển qua thì xóa đi ạ, còn nếu có số dư thì đơn vị nhập thêm cho TK 154 bên tab " số dư tài khoản" đúng bằng số bên tab " Chi phí dở dang" nhé

NguyenThoa

Bạn ơi cho mình hỏi.

Trên bảng cân đối tài khoản, tại quý 1/2021 số dư tài khoản 154 của mình còn 43 triệu, nhưng khi mình lọc bảng cân đối quý 2, thì số dư đầu kỳ 154 của mình lại còn 38 tr. Mình ko tìm ra nguyên nhân, bạn giúp mình với

Trương Hạnh

Well-Known Member
Bạn ơi cho mình hỏi.

Trên bảng cân đối tài khoản, tại quý 1/2021 số dư tài khoản 154 của mình còn 43 triệu, nhưng khi mình lọc bảng cân đối quý 2, thì số dư đầu kỳ 154 của mình lại còn 38 tr. Mình ko tìm ra nguyên nhân, bạn giúp mình với
Thưa quý khách hàng
vấn đề này anh/chị vui lòng chụp màn hình báo cáo và gửi về email [email protected] kèm ultraviewer và số điện thoại để được hỗ trợ ạ
Trân trọng

Misa ơi,
Cuối năm 2021 thì tk 154 = 0, khi chuyển dữ liệu qua 2022 thì lại có số dư ÂM. Vô sửa số dư đầu kỳ thì số dư cũng = 0. Vậy làm sao sửa số đầu kỳ 2022 = 0 vậy. Misa giúp mình với.
Cảm ơn

Đính kèm