Phương pháp nhập trước xuất trước trong Misa

NNLUONG_MISA

Moderator
Nhân viên MISA
Thưa anh/chị,
Anh/chị vào Hệ thống\Tùy chọn\Vật tư hàng hóa và kiểm tra:
* Nếu đang tích Ngay khi lập chứng từ thì không cần điền đơn giá, ngay sau khi chứng từ xuất kho ghi sổ phần mềm sẽ tự động cập nhật đơn giá xuất vào chứng từ đó.
* Nếu đang tích Định kỳ, sử dụng tính năng tính giá xuất kho thì sau khi ghi sổ chứng từ, giá không tự động cập nhật, anh/chị cũng không được tự điền giá mà cuối kỳ, khi cần làm báo cáo hoặc muốn cập nhật đơn giá xuất, anh/chị vào Nghiệp vụ\Kho\Tính giá xuất kho==> Sau khi thực hiện tính giá xuất thì phần mềm tự động cập nhật giá xuất vào chứng từ.
Trân trọng cảm ơn sự hợp tác của anh/chị!

Học thêm kiến thức tại: AMIS Blog | MISA Academy

Misa cho mình hỏi:
Đơn giá nhập kho trong báo cáo đối chiếu như file đính kèm của mình trên cùng 1 phiếu nhập sao lại khác nhau như vậy?
Ngày 13/6/2018 mình có phát sinh nhập mặt hằng bút gel 22 với số lượng 2880 đơn giá là 2482.5 đồng. Nhưng khi mình chia làm 2 lần xuất hàng thì misa lại cho ra đơn giá như mình khoanh đỏ?
Và mình kiểm tra lại là bất kỳ mặt hàng nào khi chia thành hai hoặc nhiều lần xuất cũng ra 2 đơn giá khác nhau và không đúng với đơn giá thực tế đã nhập
Nhờ MISA xem và giải thích giúp mình!

nvanh

Thưa Chị Nga
Chị vào nghiệp vụ- kho - tính giá xuất kho để tính lại giá xuất từ thời điểm bắt đầu cơ sở dữ liệu sau đó kiểm tra lại đơn giá xuất xem còn bị sai không ạ
Nếu sau khi tính lại giá đơn giá không thay đổi thì chị kiểm tra tiếp giúp em xem có chứng từ trả lại hàng bán của những mặt hàng đó mà chỉ có số lượng nhưng không có giá trị trả lại không, nếu có chị bổ sung giá trị của những chứng từ hàng bán trả lại đó rồi tính lại giá xuất kho.
Nếu chị thực hiện những thao tác trên mà vẫn không được thì chị vui lòng gửi ID và mật khẩu ultraview kèm theo link forum này vào mail [email protected] để MISA vào máy kiểm tra ạ
Trân trọng cám ơn!

Chào anh/chị
năm 2021, mình sử dụng phương pháp tính giá xuất kho bình quân tức thơi, nhưng cuối năm khi làm báo cáo tài chính, mình đổi lại phương pháp FIFO, và tiến hành tính lại giá xuất kho, thì có nhiều mặt hàng giá trị tồn bị âm, trường hợp này là sao ạ