kiểm tra số hoá đơn

giaohong

Member
anh chị cho em hỏi hai tab xuất hoá đơn tại sao lại thiếu số hoá đơn so với tab bán hàng vậy ah? ví dụ bên em có xuất bán tặng cho khách hàng, thì không vào mục bán hàng mà vào mục xuất hoá đơn, nhưng tab xuất hoá đơn cũng không đầy đủ, do đó khó kiểm tra là đã vào đầy đủ số hoá đơn so với phần mềm hoá đơn điện tử vậy anh chị?

Học thêm kiến thức tại: AMIS Blog | MISA Academy

DIEU NGUYENTHI AI

Moderator
Thành viên BQT
Nhân viên MISA
Thưa chị, có thể chị đang lập hóa đơn trong chứng từ nghiệp vụ khác. Chị có thể vào báo cáo/ thuế/ bảng kê bán ra để xem có hóa đơn đó không, nhấn vào hóa đơn đó có phải trong chứng từ nghiệp vụ khác không nhé ạ.

Thưa Chị, Do chị chị xuất hóa đơn biếu tăng thì chi ghi nhận chi phí không ghi nhận doanh thu nên không làm bên chứng từ bán hàng mà chỉ xuất hóa đơn thôi ạ và hạch toán thuế ở chứng từ nghiệp vụ khác, chị tham khảo xem bc đối chiếu này để xem có hạch toán thuế cho các hóa đơn chưa, khi làm ở hai tab khác nhau thì sẽ lên lệch số hđ và nghiệp vụ chị hạch toán cùng số tiền => số lệch = 0 cảnh báo đó chị bỏ qua ạ https://helpsme.misa.vn/2022/kb/hdqt_thue_gtgt1/

giaohong

Member
cho em hỏi tại sao hoá đơn 454 lại lên hai lần trên bảng kê vậy chị? , hoá đơn 454 em xuất tặng bia khách hàng: em có vào tab hoá đơn phải ánh số hoá đơn đầu ra , sau đó có vào nghiệp vụ khác để phản ánh số thuế, khi lên tờ khai thì em thấy số hoá đơn này hai lần, còn nếu em xoá nghiệp vụ khác thì khi vào sổ chi tiết tk 33311 , không hiện số thuế của hoá đơn này chị ah