Hỏi về trường trộn "mã quy cách 1" MISA SME 2017

Đạt Phan

Chào các Anh/Chị!
Hiện tại tôi đang muốn tạo mẫu cho đơn vị theo mã quy cách nhưng trong trường trộn tải về máy lại không có trường trộn này! Vậy xin hỏi các Anh/Chị trường trộn này có tên là gì? Nếu không có trường này thì còn cách nào khác để tạo mẫu theo đặc thù có mã quy cách bằng excel không ?
Trường này trong công cụ stimul của MISA có tên là SerialNumber trong VOUCHER_DATA.
Trân trọng.

Học thêm kiến thức tại: AMIS Blog | MISA Academy

Trần Yến Chi

Moderator
Thành viên BQT
Nhân viên MISA
Thưa quý khách hàng!
Quý khách đang sửa mẫu tên gì vậy ạ?
Quý khách vui lòng cho biết tên mẫu và phân hệ cần in chứng từ để MISA kiểm tra thông tin trường trộn.
Trân trọng cảm ơn!

Trần Yến Chi

Moderator
Thành viên BQT
Nhân viên MISA
Thưa Quý khách hàng!
Trên chứng từ bán hàng hiện tại chưa có trường trộn mã quy cách.
Hiện tại Quý khách có thể sửa mẫu trực tiếp ở phần mềm để lấy trường mã quy cách giúp MISA nhé.
Trân trọng cảm ơn!

Đạt Phan

Có tin tức gì về trường trộn mã quy cách này trong tương lại không ạ? :D

Tôi có 1 câu hỏi nữa muốn hỏi mong Chị giúp đở.
Tôi muốn biết tên của các trường Lượng, Chiều dài, Chiều rộng, Chiều cao của "chứng từ bán hàng" in trên phân hệ "Chứng từ bán hàng" khi sửa mẫu trực tiếp.
P/s: Mấy trường này thì trường trộn có nhưng sửa trực tiếp lại không thấy ạ.
Thanks!

Trần Yến Chi

Moderator
Thành viên BQT
Nhân viên MISA
Thưa Quý khách hàng!
Trường trộn dài , rộng, sl trên sửa mẫu giống tên trường trộn ở excel.
Quý khách có thể thấy trên mẫu Phiếu xuất kho bán hàng.
Trân trọng cảm ơn!

Mai Liên

Anh/chị cho em hỏi trong báo cáo chi tiết phải thu của khách hang theo mặt hang, muốn them cột đơn đặt hang nhưng trong trường trộn không có phần đơn đặt hang đó. Vậy làm cách nào để them cột này dc ạ? Vì bên mình bán hang theo đơn đặt hang nên mong anh/chị hướng dẫn.
Trân trọng cảm ơn!

Trương Hạnh

Well-Known Member
Anh/chị cho em hỏi trong báo cáo chi tiết phải thu của khách hang theo mặt hang, muốn them cột đơn đặt hang nhưng trong trường trộn không có phần đơn đặt hang đó. Vậy làm cách nào để them cột này dc ạ? Vì bên mình bán hang theo đơn đặt hang nên mong anh/chị hướng dẫn.
Trân trọng cảm ơn!
Thưa anh/chị
Hiện tại phần mềm MISA chỉ in được báo cáo chi tiết công nợ phải thu có lấy được thông tin khách hàng và đơn đặt hàng ( không lấy được mã hàng) hoặc chi tiết công nợ phải thu có lấy được thông tin khách hàng, mã hàng ( không lấy được đơn đặt hàng) ạ
Nếu đơn vị có nhu cầu in mẫu báo cáo phải thu lấy được thông tin KH, mã hàng, đơn đặt hàng thì vui lòng gửi yêu cầu về mail [email protected] theo cấu trúc sau:
- Tên đơn vị, mã số thuế
- Yêu cầu
- SDT, email
Và đính kèm link bài viết forum này
Trân trọng!

Trương Hạnh

Well-Known Member
Thưa Quý khách hàng!
MISA đã nhận được email của anh/chị và sẽ xem xét đưa vào yêu cầu phát triển trên phần mềm MISA SME.NET 2019 vì hiện tại phần mềm MISA SME.NET 2017 đã ngừng phát triển tính năng mới ạ
Anh/Chị vui lòng theo dõi trên lịch sử phát triển phần mềm tại đây
Trân trọng!

Trương Hạnh

Well-Known Member
Trân trọng cảm ơn!
Thưa Quý khách hàng!
Anh/Chị mong muốn báo cáo sẽ thể hiện như thế nào ạ, anh/chị vui lòng thiết kế 1 mẫu ngoài file excel và đính kèm vào bài viết giúp em nhé
Trân trọng cảm ơn!

Mai Liên

Thưa Quý khách hàng!
Anh/Chị mong muốn báo cáo sẽ thể hiện như thế nào ạ, anh/chị vui lòng thiết kế 1 mẫu ngoài file excel và đính kèm vào bài viết giúp em nhé
Trân trọng cảm ơn!
Mình xin gửi file mẫu. Mình muốn them cột "số đơn đặt hang" cột bôi màu.
Trân trọng cảm ơn!

Đính kèm