HÓA ĐƠN ĐIỆN TỬ

colenbong

1.Hiện tại cty mình tích hợp hóa đơn trên phần mềm mềm misa, nay mình viết sai hóa đơn nhưng chưa khai báo thuế. vậy làm cách nào mình hủy bỏ để xuất lại háo đơn mớ được ạ.
2. Với trường hợp mình có một bảng kê nhập nvl về không qua kho , do rất nhiều mặt hàng nhập quá lâu mình có thể tải lên 1 lúc được không ạ.
Mong ad hướng dẫn giùm mình.

Học thêm kiến thức tại: AMIS Blog | MISA Academy
H

Hiền Vương - MISA

Guest
1.Hiện tại cty mình tích hợp hóa đơn trên phần mềm mềm misa, nay mình viết sai hóa đơn nhưng chưa khai báo thuế. vậy làm cách nào mình hủy bỏ để xuất lại háo đơn mớ được ạ.
2. Với trường hợp mình có một bảng kê nhập nvl về không qua kho , do rất nhiều mặt hàng nhập quá lâu mình có thể tải lên 1 lúc được không ạ.
Mong ad hướng dẫn giùm mình.
Thưa anh/chị
1. TH1: Hóa đơn bị sai thông tin đã được phát hành hóa đơn (kể cả đã gửi hoặc chưa gửi cho người mua), cần xóa đi, lập hóa đơn thay thế hoặc lập hóa đơn điều chỉnh: http://bit.ly/2m510aP
- TH2: Hóa đơn bị sai ngày, sai nội dung nhưng chưa thực hiện phát hành hóa đơn: http://bit.ly/2kXIYal
2. Nếu đơn vị nhập thủ công nhiều mặt hàng lâu thì đơn vị có thể dùng chức năng nhập khẩu từ excel chứng từ mua hàng đó nhé, có thể xem HD:
Trân trọng

colenbong

Cảm ơn bạn!
... Cho mình hỏi mình nhận một hóa đơn nhân công lắp đặt vậy phần mềm misa mình sẽ vào phân hệ nào để hạch toán , nhờ bạn hướng dẫn giùm mình với

H

Hiền Vương - MISA

Guest
Cảm ơn bạn!
... Cho mình hỏi mình nhận một hóa đơn nhân công lắp đặt vậy phần mềm misa mình sẽ vào phân hệ nào để hạch toán , nhờ bạn hướng dẫn giùm mình với
Thưa anh/chị
Đon vị vào phân hệ mua hàng/mua dịch vụ. hoặc nếu trả bằng tiền thì làm phiếu chi ở phân hệ tiền mặt hoặc tiền gửi, cũng có thể qua bên nghiệp vụ/Tổng hợp/chứng từ NVK để hạch toán nhé
Trân trọng

colenbong

2. Nếu đơn vị nhập thủ công nhiều mặt hàng lâu thì đơn vị có thể dùng chức năng nhập khẩu từ excel chứng từ mua hàng đó nhé, có thể xem HD:
Trân trọng[/QUOTE]
sao misa 2019 r12 sao giao diện nhập khẩu o giống như vậy nhỉ