HỖ TRỢ : CHUYỂN DỮ LIỆU TỪ T.K SỬ DỤNG MISA NÀY SANG TK.SD.MISA KHÁC

Than Hen Hen

Thưa anh/chị.

Trước đó, để tìm hiểu và học cách hạch toán trên phần mềm Misa nên em có làm việc trên phần mềm Misa của 1 cty khác. Hiện tại em muốn mua và sử dụng phần mềm Misa riêng cho công ty thì em có thể chuyển dữ liệu trc đó đã làm việc về tài khoản Misa của công ty được không ạ?

Học thêm kiến thức tại: AMIS Blog | MISA Academy

Trương Hạnh

Well-Known Member
Thưa anh/chị.

Trước đó, để tìm hiểu và học cách hạch toán trên phần mềm Misa nên em có làm việc trên phần mềm Misa của 1 cty khác. Hiện tại em muốn mua và sử dụng phần mềm Misa riêng cho công ty thì em có thể chuyển dữ liệu trc đó đã làm việc về tài khoản Misa của công ty được không ạ?
Thưa quý khách!
Hiện tại nếu muốn chuyển dữ liệu từ phần mềm khác sang phần mềm MISA chỉ có cách nhập khẩu bằng file excel thôi ạ
Anh/chị xem hướng dẫn sau: http://help.sme2019.misa.vn/html_10050000.htm
Trân trọng!

Than Hen Hen

Cảm ơn bạn.
Bạn hướng dẫn mình cách xuất khẩu dữ liệu bán hàng, mua hàng, lệnh sản xuất ra file excel theo dạng file mẫu exel để mình có thể dễ dàng nhập khẩu lại trên Misa khi mua phần mềm và đăng ký tài khoản của công ty k?
bên mình là ngành dịch vụ ăn uống, hiện tại có cách nào làm phiếu nhập _ phiếu xuất từ lệnh sản xuất nhanh không ạ

Trương Hạnh

Well-Known Member
Cảm ơn bạn.
Bạn hướng dẫn mình cách xuất khẩu dữ liệu bán hàng, mua hàng, lệnh sản xuất ra file excel theo dạng file mẫu exel để mình có thể dễ dàng nhập khẩu lại trên Misa khi mua phần mềm và đăng ký tài khoản của công ty k?
bên mình là ngành dịch vụ ăn uống, hiện tại có cách nào làm phiếu nhập _ phiếu xuất từ lệnh sản xuất nhanh không ạ
Thưa Quý khách hàng!
Anh/Chi vào link sau: m.me/476991113118442
chat hỏi các vấn đề " lênh sản xuất" để xem cách lập lệnh sản xuất và lập phiếu nhập xuất kho từ lệnh sản xuất ạ
còn hướng dẫn nhập khẩu từ excel thì link trên đã có hướng dẫn cách lấy file ngầm định rồi ạ
Trân trọng!

ThuyNguyen1101

Bạn alo hoặc chát zalo mình số 0977 336 576, mình hỗ trợ bạn giữ nguyên số liệu khi mua phần mềm Misa. Đồng thời mình sẽ hỗ trợ bạn dùng tốt trong suốt quá trình dùng Misa
Thưa anh/chị.

DUNGBRVT

Member
Em đang sử dung PM misa SME2017. Khi đăng ký mua phần mềm e đăng ký tên Công ty A. cho e hỏi phần mềm này e dùng để hạch toán cho nhiều công ty. Mỗi lần kết xuất in sổ sách, báo cáo thì thông tin lại chỉ để tên Công ty A. nên bắt buộc e phải sửa lại tên công ty , địa chỉ. Cho e hỏi e làm vậy đúng k ạ? và có cách nào xử lý nhanh hơn k ạ? vì sửa thủ công vậy thì mất thời gian. e cảm ơn!

H

Hiền Vương - MISA

Guest
Em đang sử dung PM misa SME2017. Khi đăng ký mua phần mềm e đăng ký tên Công ty A. cho e hỏi phần mềm này e dùng để hạch toán cho nhiều công ty. Mỗi lần kết xuất in sổ sách, báo cáo thì thông tin lại chỉ để tên Công ty A. nên bắt buộc e phải sửa lại tên công ty , địa chỉ. Cho e hỏi e làm vậy đúng k ạ? và có cách nào xử lý nhanh hơn k ạ? vì sửa thủ công vậy thì mất thời gian. e cảm ơn!
Thưa anh/chị
chỉ có cách đó thôi ạ, vò mỗi GPSD chỉ dùng cho 1 cty, nếu dùng nhiều cty mà muốn in ra đúng tên cty đó thì phải sửa thủ công thôi ạ
Trân trọng

DUNGBRVT

Member
Misa cho mình hỏi: Cty mình có phát sinh thu tiền USD từ khách hàng nước ngoài. đồng thời khi bán hàng cho họ bên mình sử dụng inv CMPT (USD) . Mình muốn theo dõi công nợ theo USD luôn thì hạch toán như thế nào ạ?

H

Hiền Vương - MISA

Guest
Misa cho mình hỏi: Cty mình có phát sinh thu tiền USD từ khách hàng nước ngoài. đồng thời khi bán hàng cho họ bên mình sử dụng inv CMPT (USD) . Mình muốn theo dõi công nợ theo USD luôn thì hạch toán như thế nào ạ?
Thưa anh/chị
em đọc nội dung nhưng chưa hiểu vấn đề đơn vị hỏi, đơn vị vui lòng nêu rõ hơn giúp em nhé
Trân trọng

DUNGBRVT

Member
anh/chị cho e hỏi: Năm 2019 mua bao bì đóng gói e hạch toán vào tk 156. Qua năm 2020 e muốn chuyển số dư từ TK 156 sang TK 153. anh/ chị hướng dẫn em chuyển số dư đầu kỳ với ạ?

H

Hiền Vương - MISA

Guest
anh/chị cho e hỏi: Năm 2019 mua bao bì đóng gói e hạch toán vào tk 156. Qua năm 2020 e muốn chuyển số dư từ TK 156 sang TK 153. anh/ chị hướng dẫn em chuyển số dư đầu kỳ với ạ?
Thưa anh/chị
Đơn vị thao tác chuyển kho để chuyển từ kho 156 sang 153 nhé
Vào phân hệ kho/chuyển kho để làm nhé
trân trọng