Đánh lại số chứng từ

hoamattroi352

Cho e hỏi mấy vấn đề:
1.Em đánh lại số chứng từ thì vào phần tiện ích->đánh lại số chứng từ
Gỉa sử muốn đánh lại phần bán hàng theo mã bắt đầu từ đầu năm là BH170001 thì thế nào ạ?
2. Em có nghiệp vụ mua USD để thanh toán tiền hàng bên nhà cung cấp trung quốc nhưng sai tên và tiền nằm tại ngân hàng trung quốc, không vào đc tk nhà cung cấp. Sau vài ngày mới quay trở lại ngân hàng của mình. Khi tiền nằm tại ngân hàng mình là USD, bên em lại mất khoản tiền khoảng 2 triệu gọi là bán USD ( vì tỷ giá ngân hàng mua vào bao giờ cũng thấp hơn bán ra) để quy đổi sang VNĐ.
Tất cả em nên hạch toán thế nào ạ.
Mong anh/chị giúp đỡ.

Học thêm kiến thức tại: AMIS Blog | MISA Academy

Hồ Thị Trang_MISA

Moderator
Nhân viên MISA
Thưa quý khách hàng,
Vấn đề 1: Đánh lại số chứng từ -> Quý khách hàng vui lòng tham khảo hướng dẫn và điền tiền tố là BH17 nếu quý khách hàng mong muốn nhé: http://help.misasme2017.misa.vn/html_smeseven-84_-_khi_nh_li_s_chng.htm
Vấn đề 2: MISA đang xem xét và sẽ phản hồi với quý khách hàng ngay khi có kết quả.
Trân trọng cảm ơn quý khách hàng!

HTLE_MISA

Member
Cho e hỏi mấy vấn đề:
1.Em đánh lại số chứng từ thì vào phần tiện ích->đánh lại số chứng từ
Gỉa sử muốn đánh lại phần bán hàng theo mã bắt đầu từ đầu năm là BH170001 thì thế nào ạ?
2. Em có nghiệp vụ mua USD để thanh toán tiền hàng bên nhà cung cấp trung quốc nhưng sai tên và tiền nằm tại ngân hàng trung quốc, không vào đc tk nhà cung cấp. Sau vài ngày mới quay trở lại ngân hàng của mình. Khi tiền nằm tại ngân hàng mình là USD, bên em lại mất khoản tiền khoảng 2 triệu gọi là bán USD ( vì tỷ giá ngân hàng mua vào bao giờ cũng thấp hơn bán ra) để quy đổi sang VNĐ.
Tất cả em nên hạch toán thế nào ạ.
Mong anh/chị giúp đỡ.
Thưa chị!
Với vấn đề 2: Khi phát sinh khoản 2 triệu do chênh lệch tỷ giá chị có thể đưa vào khoản chi phí tài chính 635 để phản ánh nhé. cụ thể như sau:
Khi tiền quay về tài khoản của công ty chị vào Ngân hàng/ THu tiền hạch toán
Nợ 1122/ Có 331:
Nợ 635/ Có 1122: Phần chênh lệch lỗ
Chúc chị thành công!

Vũ Thị Phương Thảo

Member
Thành viên BQT
Nhân viên MISA
Thưa anh/chị,
MISA xin trân trọng cảm ơn anh/chị vì đã tin tưởng lựa chọn và sử dụng sản phẩm, dịch vụ của MISA.
Chúc anh/chị sức khỏe và thành công!

dungpt

Member
Cho mình hỏi là mình sử dụng file cơ sở dữ liệu misa 2017 chung vơi năm 2018 sang năm mới muốn đánh lại số thứ tự chứng từ TỪ số 01 thi phải làm sao ad ơi?

Hồ Thị Trang_MISA

Moderator
Nhân viên MISA