Các bước chuyển đổi máy chủ amis sang máy chủ mới

kudoskippertuan

Chào anh/chị bên AMIS ạ. Cho e hỏi là bên e đang muốn chuyển máy chủ sang cây máy tính mới thì có cần yêu cầu gì không ạ?
Theo như e biết thì vẫn cài đặt máy chủ và máy trạm trên máy mới bình thường xong vào các máy trạm khác trong công ty rồi đổi "Thiết lập cấu hình máy chủ" xong r sử dụng bình thường.
Vậy cho e hỏi như thế có đúng không ạ và dữ liệu ở cây máy chủ cũ sẽ thế nào hay là mình có thể sử dụng song song 2 cây máy chủ ạ.
Mong nhận lại được lời giải đáp của anh/chị ạ. Em cảm ơn.
Nếu bên mình có link hay bài viết nào chi tiết về vấn đề này cho e xin thông tin ạ.

Học thêm kiến thức tại: AMIS Blog | MISA Academy

Lê Thị Hoài Thương

Moderator
Thành viên BQT
Chào anh/chị bên AMIS ạ. Cho e hỏi là bên e đang muốn chuyển máy chủ sang cây máy tính mới thì có cần yêu cầu gì không ạ?
Theo như e biết thì vẫn cài đặt máy chủ và máy trạm trên máy mới bình thường xong vào các máy trạm khác trong công ty rồi đổi "Thiết lập cấu hình máy chủ" xong r sử dụng bình thường.
Vậy cho e hỏi như thế có đúng không ạ và dữ liệu ở cây máy chủ cũ sẽ thế nào hay là mình có thể sử dụng song song 2 cây máy chủ ạ.
Mong nhận lại được lời giải đáp của anh/chị ạ. Em cảm ơn.
Nếu bên mình có link hay bài viết nào chi tiết về vấn đề này cho e xin thông tin ạ.
Kính thưa quý khách hàng
Để xem hướng dẫn cài đặt máy chủ và máy trạm trên amis 2.0 vui lòng xem hướng dẫn :
https://forum.misa.vn/threads/huong-dan-cai-phan-mem-tren-may-chu-va-tram-amis-2-0.40221/
Đối với sản phẩm amis 2.0 Anh chị có thể sử dụng song song được 2 máy chủ Anh Chị nhé
Trân trọng cảm ơn quý khách hàng!

Sửa lần cuối:
Học thêm kiến thức tại: AMIS Blog | MISA Academy