bàn về tài khoản hàng tồn kho

tuyết trinh

Anh /Chị cho em hỏi, em đã làm phiếu xuất kho hàng ký gửi Nợ tk157 có tk 1561. sau đó em xuất bán hàng ký gửi này em ghi nhận doanh thu, nhưng khi ghi nhận giá vốn và làm giảm Tk 157 thi kho lại báo âm hàng là sau ạ? em không hiểu lắm.
Mong anh/chị chỉ giúp ạ.
Thanks!

Học thêm kiến thức tại: AMIS Blog | MISA Academy

PNVPHUONG

Member
Anh /Chị cho em hỏi, em đã làm phiếu xuất kho hàng ký gửi Nợ tk157 có tk 1561. sau đó em xuất bán hàng ký gửi này em ghi nhận doanh thu, nhưng khi ghi nhận giá vốn và làm giảm Tk 157 thi kho lại báo âm hàng là sau ạ? em không hiểu lắm.
Mong anh/chị chỉ giúp ạ.
Thanks!
Thưa Quý khách hàng
MISA xin trân trọng cảm ơn Quý khách hàng vì đã tin tưởng lựa chọn và sử dụng sản phẩm, dịch vụ của MISA. MISA xin phúc đáp yêu cầu tư vấn của Quý khách hàng như sau:
Anh/chị kiểm tra từng bước hạch toán có giống với các bước hướng dẫn tại đây không để điều chỉnh lại cho hợp lý ạ.
Ngoài ra anh/chị kiểm tra Phiếu chuyển kho từ 156 qua 157 và phiếu bán hàng có lập cùng 1 ngày không nếu cùng 1 ngày anh/chị kiểm tra lại giờ xuất, giờ xuất của Phiếu chuyển kho từ 156 qua 157 phải trước giờ xuất bán hàng của 157, anh/chị xem hướng dẫn tại đây.
Trân trọng cám ơn!

Học thêm kiến thức tại: AMIS Blog | MISA Academy