1 chủ đầu tư 2 công trình thì hạch toán thế nào

Chào Misa
Cho mình hỏi tí. Công ty mình là công ty xây dựng năm 2018 có chủ đầu tư cho 1 công trình chưa hoàn thành. Đến t1/2019 vẫn chủ đầu tư đấy nhưng làm công trình khác thì tạo tên và hạch toán như nào

Học thêm kiến thức tại: AMIS Blog | MISA Academy

Vũ Văn Tiến

Administrator
Nhân viên MISA
Thưa chị Châu,
Chị cho em hỏi năm 2018 chị đang tạo danh mục theo dõi chủ đầu tư này ở đâu, và chị có tính giá thành trên phần mềm không?

Vũ Văn Tiến

Administrator
Nhân viên MISA
Thưa chị Châu,
Như vậy hiện tại chị tạo mã chủ đầu tư này chủ yếu là để theo dõi chi phí và tính giá thành thôi phải không ạ, liên quan tới công nợ chị có theo dõi gì không?. Và cho em hỏi thêm chị đang tính giá thành theo phương pháp giản đơn ạ?

Thưa chị Châu,
Như vậy hiện tại chị tạo mã chủ đầu tư này chủ yếu là để theo dõi chi phí và tính giá thành thôi phải không ạ, liên quan tới công nợ chị có theo dõi gì không?. Và cho em hỏi thêm chị đang tính giá thành theo phương pháp giản đơn ạ?
Mình muốn theo dõi cả công nợ nữa. Mình đang tính giá thành theo công trình b à. B có thể hướng dẫn mình cách làm và hạch toán như nào cho dễ theo dõi với.

Vũ Văn Tiến

Administrator
Nhân viên MISA
Thưa chị Châu,
Nếu như vậy thì mình sẽ tạo danh mục đối tượng chủ đầu tư trong phần Danh mục/Đối tượng/Khách hàng, nhà cung cấp.
Còn đối với từng công trình thì mình sẽ tạo trong Danh mục/Công trình/Công trình. Chủ đầu tư thực hiện công trình nào thì tạo thêm công trình trong phần này.
Như vậy sẽ theo dõi được công nợ và tính giá thành.
Em cảm ơn!

Thưa chị Châu,
Nếu như vậy thì mình sẽ tạo danh mục đối tượng chủ đầu tư trong phần Danh mục/Đối tượng/Khách hàng, nhà cung cấp.
Còn đối với từng công trình thì mình sẽ tạo trong Danh mục/Công trình/Công trình. Chủ đầu tư thực hiện công trình nào thì tạo thêm công trình trong phần này.
Như vậy sẽ theo dõi được công nợ và tính giá thành.
Em cảm ơn!
Cảm ơn b nhiều nhé