1 chủ đầu tư 2 công trình thì hạch toán thế nào

Thảo luận trong 'MISA SME.NET 2019' bắt đầu bởi Bảo châu, 23/8/19.

1. Bảo châu

Bảo châu Member

Chào Misa
    Cho mình hỏi tí. Công ty mình là công ty xây dựng năm 2018 có chủ đầu tư cho 1 công trình chưa hoàn thành. Đến t1/2019 vẫn chủ đầu tư đấy nhưng làm công trình khác thì tạo tên và hạch toán như nào

Quan tâm nhiều
  2. Vũ Văn Tiến

Vũ Văn Tiến Administrator Nhân viên MISA

Thưa chị Châu,
    Chị cho em hỏi năm 2018 chị đang tạo danh mục theo dõi chủ đầu tư này ở đâu, và chị có tính giá thành trên phần mềm không?

3. Bảo châu

Bảo châu Member

NĂM 2018 MÌNH TẠO TÊN CHỦ ĐẦU TƯ Ở DANH MỤC VẬT TƯ HÀNG HÓA ĐẺ TÍNH CHẤT LÀ THÀNH PHẨM VÀ CÓ TÍNH GIÁ THÀNH B À

4. Vũ Văn Tiến

Thưa chị Châu,
    Như vậy hiện tại chị tạo mã chủ đầu tư này chủ yếu là để theo dõi chi phí và tính giá thành thôi phải không ạ, liên quan tới công nợ chị có theo dõi gì không?. Và cho em hỏi thêm chị đang tính giá thành theo phương pháp giản đơn ạ?

5. Bảo châu

Bảo châu Member

Mình muốn theo dõi cả công nợ nữa. Mình đang tính giá thành theo công trình b à. B có thể hướng dẫn mình cách làm và hạch toán như nào cho dễ theo dõi với.

6. Vũ Văn Tiến

Thưa chị Châu,
    Nếu như vậy thì mình sẽ tạo danh mục đối tượng chủ đầu tư trong phần Danh mục/Đối tượng/Khách hàng, nhà cung cấp.
    Còn đối với từng công trình thì mình sẽ tạo trong Danh mục/Công trình/Công trình. Chủ đầu tư thực hiện công trình nào thì tạo thêm công trình trong phần này.
    Như vậy sẽ theo dõi được công nợ và tính giá thành.
    Em cảm ơn!

7. Bảo châu

Bảo châu Member

Cảm ơn b nhiều nhé

8. Vũ Văn Tiến

Em cảm ơn Chị đã tin tưởng và sử dụng dịch vụ của MISA!

Bài viết liên quan: chủ đầu
Diễn đàn Tiêu đề Date
MISA SME.NET 2019 kết chuyển lãi lỗ đầu năm 5/4/19
MISA SME.NET 2019 Kết chuyển số dư đầu kỳ 27/2/19
MISA SME.NET 2019 Chưa kết sổ 2018 làm sao mở dữ liệu 2019 mà khi kết sổ cập nhật được số dư đầu kỳ 25/1/19
MISA SME.NET 2019 Hủy kết nối máy chủ - máy trạm 30/7/20
MISA SME.NET 2019 Lỗi không ghi sổ được chứng từ 8/7/20