Hồ Thị Trang_MISA

Bài viết trên hồ sơ Hoạt động mới nhất Các bài viết Giới thiệu

• Chào Misa!
    Cho mình hỏi, khi mình kê khai thuế quý 4/2017 nhưng trên bảng kê mua vào có cả hóa đơn của Q3. Bạn giúp mình sửa lại để kê khai cho đúng.
    Chào MISA.
    Mình đag làm sổ sách cho công ty gia công cơ khí, sản phẩm theo đơn hàng và ko qua kho 155. Trong PM MISA minh chưa biết cách kết chuyển từ 154 sang 632. Thứ 2 là trong phân hệ bán hàng khi mình xuất hàng chỉ có giá trị ko có số lượng và tên hàng nên mình chưa biết phải vào phân hệ nào, Mình cũng mới dùng MISA nên chưa thạo. MISA giúp mình với nhé.
    Chị ơi cho em hỏi, Tháng 7/2017, thay đổi tỷ lệ trích BHXH, thì vào đâu để cài đặt lại ạ, em dùng misa2017
    Bạn ơi cho mình hỏi: Công ty mình gia công mũ, nhập nguyên vật liệu của Hàn Quốc và có mua 1 số nguyên phụ liệu như nilong, thùng sau đó xuất khẩu sang Hàn Quốc. một số nguyên vật liệu thừa lại dùng sản xuất lô hàng trong nước và xuất bán trong nước.
    bạn có thể hướng dẫn mình cách làm không????????
    Chị ơi, cho e hỏi, Kế toán theo đơn đặt hàng của NN mình có theo dõi thuế GTGT đầu vào, đầu ra k ạ (bên e đơn vị hành chính tự thu chi)
    Misa hướng dẫn mình in sổ sách, báo cáo liên quan đến nguồn thu dịch vụ - nguồn thu này không phải ghi thu, ghi chi ngân sách. mà bổ sung vào chi phí CCTL và chi thường xuyên của đơn vị
    Thưa anh/chị, Để được hỗ trợ, anh/chị vui lòng post câu hỏi tại giao diện của diễn đàn theo đúng sản phẩm phần mềm nhé.
    T
    Thái Thanh Loan
    mình dùng PM Misa 2017, bạn cho mình hỏi mình muốn nhập chi phí thuê nhà mà không có hóa đơn thì mình vào phần nào để nhập. Cảm ơn bạn.
    Chao em, Cho chi hoi chut
    Ben chi lam san xuat va mot chut thuong mai, viec tinh gia xuat kho chi tinh theo PP Binh quan cuoi ky, nhung may lo hang thuong mai chi muon tinh theo PP nhap truoc xuat truoc co duoc khong vay vi lam the nao trong MISA 2017. Mail chi: [email protected]
    Cam on em!
    THANH TOÁN QUỐC TẾ
    Em chào chị, bên em nhập hàng từ Mỹ và thnah toán trả trước tiền hàng,
    Công ty dùng Tài khoản VNĐ để mua USD thanh toán, thì em hạch toán như thế nào ạ ?
    chị cho e hỏi nhập nv này vào ctừ nvụ khác ntn ạ
    ngày 31/1/2017, tính tiền lương và các khoản trích theo lương cho công nhân trực tiếp sx và nhân viên quản lý phân xưởng trong tháng 1:
    - tiền lương công nhân trực tiếp sx: px1: 116340000
    px2: 147000000
    - tiền lương nviên qlý pxưởng: 25000000
    alo. c cho em hỏi , em nhập xong hóa đơn, lên tờ khai thuế hàng quý có chọn phụ lục mua vào bán ra. nhưng các hóa đơn k lên được phụ lục là lỗi sao
    • Like
    Reactions: Kim Chi
    K
    Kim Chi
    Em cũng đang thắc mắc vấn đề này
    chào bạn mình muốn xem lại số liệu nam 2016 nhưng phần mềm baboo 2017 báo lỗi không xem được. mong misa trợ giúp. sđt: 0975.555.909
  • Đang tải...
  • Đang tải...
  • Đang tải...