khai bổ sung

Thanh Tan

Member
Chào Misa,
Mình đã nộp báo cáo tài chính 2019, nay phát hiện có sai sót, mình muốn làm tờ khai bổ sung thuế tndn.Vậy mình chỉnh sửa đúng và lập khai bổ sung trên dữ liệu hiện tại hay mình phải phải tạo 1 dữ liệu mới sau đó chỉnh lại cho đúng và lập tờ khai bổ sung trên dữ liệu mới ?
Nhờ Misa hướng dẫn.
Xin cảm ơn!

Học thêm kiến thức tại: AMIS Blog | MISA Academy

Thanh Tan

Member
Chào anh/chị
Anh/chị lập tiếp tờ khai bổ sung thuế TNDN trên dữ liệu hiện tại theo hướng dẫn tại link sau nhé
http://help.misasme2017.misa.vn/html_21050000.htm
Cảm ơn anh/chị
Chào Misa.
Mình đã lập tờ khai bổ sung và gởi CQT nhưng cơ quan thuế đề nghị gởi bổ sung thêm mẫu 03-1A cho tờ khai bổ sung.
Xin hỏi Misa mình làm cách nào để lấy mẫu này trên Misa ?( vì trong phần khai bổ sung ko có mẫu này )
Xin cảm ơn!

H

Hiền Vương - MISA

Guest
Chào Misa.
Mình đã lập tờ khai bổ sung và gởi CQT nhưng cơ quan thuế đề nghị gởi bổ sung thêm mẫu 03-1A cho tờ khai bổ sung.
Xin hỏi Misa mình làm cách nào để lấy mẫu này trên Misa ?( vì trong phần khai bổ sung ko có mẫu này )
Xin cảm ơn!
Thưa anh/chị
thường thì lập tờ khai BS không cần nộp phụ lục nữa , nếu thuế yêu cầu đơn vị qua bên HTKK lập thử có không nhé, còn trên PM lập tờ khai BS chưa có kèm phụ lục đó ạ, chỉ lập lần đầu thôi ạ

Thanh Tan

Member
Thưa anh/chị
thường thì lập tờ khai BS không cần nộp phụ lục nữa , nếu thuế yêu cầu đơn vị qua bên HTKK lập thử có không nhé, còn trên PM lập tờ khai BS chưa có kèm phụ lục đó ạ, chỉ lập lần đầu thôi ạ
Mình đang sử dụng Win10 cài HTKK xong mở lên là nó tự đóng lại
Misa có hỗ trợ cho mình phần này ko ạ ?