Cách nhập khẩu và xuất khẩu Misa

H

Hiền Vương - MISA

Guest
e muốn nhập khẩu bảng lương vào phần mềm, ac misa có thể hướng dẫn e với a
Thưa anh/chị
Hiện tại bảng lương đơn vị lập từ phần mềm luôn chứ chưa hỗ trợ nhập excel ạ,nếu đơn vị không dùng bảng lương của MISA thì đơn vị chỉ hạch toán số tỏng trên PM thôi nhé, còn lương thì theo dõi bên ngoài ạ
Trân trọng

Học thêm kiến thức tại: AMIS Blog | MISA Academy

levananh

Member
Thưa anh/chị
Hiện tại bảng lương đơn vị lập từ phần mềm luôn chứ chưa hỗ trợ nhập excel ạ,nếu đơn vị không dùng bảng lương của MISA thì đơn vị chỉ hạch toán số tỏng trên PM thôi nhé, còn lương thì theo dõi bên ngoài ạ
Trân trọng
c oi nếu e tính lương excell thì lấy số tổng đó hạch toán cũng được không cần nhập bảng lương vào misa a. k có bảng lương misa vẫn cho hạch toán lương bình thường ạ

H

Hiền Vương - MISA

Guest
c oi nếu e tính lương excell thì lấy số tổng đó hạch toán cũng được không cần nhập bảng lương vào misa a. k có bảng lương misa vẫn cho hạch toán lương bình thường ạ
Thưa anh/chị
Nếu đơn vị không dùng phân hệ lương của MISA, thì đơn vị hạch toán phần lương phải trả và chi phí lương số tổng trên phần mềm là được, cụ thể tham khảo HD:
- Hạch toán chi phí lương: anh/chị vào menu Nghiệp vụ\Tổng hợp\Chứng từ nghiệp vụ khác: hạch toán (Ví dụ: Nợ TK 642/Có TK 334....)
- Để hạch toán khoản lương thưởng từ các quỹ của doanh nghiệp, chị hạch toán Nợ TK Quỹ (Quỹ phúc lợi 3532, Quỹ khen thưởng 3531), còn nếu không trích từ quỹ thì có thể đưa thẳng vào tài khoản chi phí 6xx, chị có thể tham khảo: https://goo.gl/UpdSE2

- Trả lương trên phần mềm: chị thực hiện lập phiếu chi khác/ủy nhiệm chi (chi khác) theo hướng dẫn sau để hạch toán trả lương mà không tích vào chức năng "Trả lương" trong phân hệ Quỹ/Ngân hàng nhé.
+ Nếu trả bằng tiền mặt: https://goo.gl/CrwiUN
+ Nếu trả bằng tiền gửi ngân hàng: https://goo.gl/gns1PB
Nếu có dùng phân hệ lương trên misa , xem tài liệu tại đây:http://help.misasme2017.misa.vn/tien_luong.htm
Trân trọng

H

Hiền Vương - MISA

Guest
Misa cho mình hỏi,
Nếu muốn nhập khẩu và xuất khẩu từ Misa ra Excel thì có được ko
Nhập khẩu dữ liệu

Cho phép lấy dữ liệu đã được xuất khẩu từ một dữ liệu khác có định dạng .xml
Cách thao tác

• Vào menu Tệp\Nhập khẩu dự liệu.
  • Nhấn vào biểu tượng
    để chọn tệp dữ liệu cần nhập khẩu.
  • Chọn các đơn vị và các danh muc, loại chứng từ cần xuất khẩu.
  • Đọc hướng dẫn mình thấy Misa sẽ cho xuất khẩu với định dạng XML
Thưa anh/chị
PM cho phép xuất excel được nhé, nếu đơn vị muốn xuất chứng từ có thể vào nút tìm kiếm để tìm chứng từ sau đó xuất ra, hoặc danh mục thì vào Danh mục/chọn loại danh mục muốn xuất ra nhé

Huyen phi

Add cho minh hỏi xíu, minh muốn nhập khẩu excel lên misa các phiếu xuất kho theo lệnh sản xuất, nhưng trong các trường mẫu nhập khẩu kho, không có trường " lệnh sản xuất" nên khi vào phiếu xuất kho không hiển thị số tham chiếu là số lệnh sản xuât ạ . add có các gì thêm trường lệnh sản xuát vào k ạ

H

Hiền Vương - MISA

Guest
Add cho minh hỏi xíu, minh muốn nhập khẩu excel lên misa các phiếu xuất kho theo lệnh sản xuất, nhưng trong các trường mẫu nhập khẩu kho, không có trường " lệnh sản xuất" nên khi vào phiếu xuất kho không hiển thị số tham chiếu là số lệnh sản xuât ạ . add có các gì thêm trường lệnh sản xuát vào k ạ
Thưa anh/chị
Th này MISA Xin lỗi, hiện tại trên PM chưa hỗ trợ nhập LSX nhé,phiếu nhập xuất kho hiện tại chưa hỗ trợ nhập trường LSX ạ
trân trọng

Huyen phi

Thưa anh/chị
Th này MISA Xin lỗi, hiện tại trên PM chưa hỗ trợ nhập LSX nhé,phiếu nhập xuất kho hiện tại chưa hỗ trợ nhập trường LSX ạ
trân trọng
Z ạ, minh cảm ơn, trường lệnh sản xuất quan trọng nhất bên minh lại k có nhỉ, bạn có các nào nhanh mà minh nhập khẩu phiếu xuất kho theo định mức của lệnh sản xuất mà tham chiếu được với lệnh sản xuất k ạ

H

Hiền Vương - MISA

Guest
Z ạ, minh cảm ơn, trường lệnh sản xuất quan trọng nhất bên minh lại k có nhỉ, bạn có các nào nhanh mà minh nhập khẩu phiếu xuất kho theo định mức của lệnh sản xuất mà tham chiếu được với lệnh sản xuất k ạ
Thưa anh/chị
Hiện tại các mẫu phiếu xuất kho và nhập kho khi nhập trực tiếp trên PM mới có tham chiếu LSX còn nhập từ excel vào hiện tại chưa hỗ trợ vấn đề tham chiếu này nhé.MISA thành thật xin lỗi về sự bất cập này ạ
trân trọng

Chị cjo em hỏi. Em có sổ phụ ngân hàng. Vậy có thể nhập khẩu thu chi vào phần ngân hàng khôbg ạ.
2. Công ty em nhập khẩu rất nhiều hàng hóa vậy có thể nhập khẩu theo danh sách không ạ

H

Hiền Vương - MISA

Guest
Chị cjo em hỏi. Em có sổ phụ ngân hàng. Vậy có thể nhập khẩu thu chi vào phần ngân hàng khôbg ạ.
2. Công ty em nhập khẩu rất nhiều hàng hóa vậy có thể nhập khẩu theo danh sách không ạ
Thưa anh/chị
có thể nhập khẩu thu chi bằng file excel nhé, xem HD: https://youtu.be/RDvOQ_ekGYI
Nhập khẩu hàng hóa cũng tương tự thôi nhé, đơn vị cũng dùng chức năng nhập khẩu theo nhu cầu ạ
Trân trọng

H

Hiền Vương - MISA

Guest
misa cho e xin hướng dẫn kiểm tra xem trên phần mềm của cty e đang dùng sử dụng phương pháp nào tỉ giá ghi sổ kế toán a
Thưa anh/chị
có phải đơn vị muốn hỏi về PP tính tỷ giá xuất quỹ hay PP gì ạ
Nếu là PP tính tỷ giá xuất quỹ, đơn vị vào hệ thống/tùy chọn/tùy chọn chung mục tiền tệ để xem nhé

Trân trọng

levananh

Member
Thưa anh/chị
có phải đơn vị muốn hỏi về PP tính tỷ giá xuất quỹ hay PP gì ạ
Nếu là PP tính tỷ giá xuất quỹ, đơn vị vào hệ thống/tùy chọn/tùy chọn chung mục tiền tệ để xem nhé
View attachment 10637
Trân trọng
misa hỗ trợ e muốn xem được tỉ giá xuất quỹ thì vào đâu để xem ạ