Cấn trừ công nợ - Trả lại hàng mua

H

Hiền Vương - MISA

Guest
Chào Misa,
Tháng 8, em đã hạch toán chứng từ trả lại hàng mua như sau: View attachment 8394

Nhưng sang tháng 9, em vào Misa, để cấn trừ công nợ, nhưng không tìm thấy số Trả lại hàng mua như trên
View attachment 8395

Nhờ Misa kiểm tra giúp em ạ.
Thưa chị
Trường hợp này có thể khi chị làm chứng từ trả lại hàng mua, chị có chọn từ chứng từ mua hàng trước đó, nên nó cấn trừ công nợ luôn, không cần làm đối trừ, khi nào mà đơn vị tự nhập tay chứng từ trả lại hàng mua mà không chọn đến chứng từ mua hàng trước đó thì đối trừ mới ra nhé
Trân trọng

Học thêm kiến thức tại: AMIS Blog | MISA Academy
Chào Misa,
Tháng 8, em đã hạch toán chứng từ trả lại hàng mua như sau: View attachment 8394

Nhưng sang tháng 9, em vào Misa, để cấn trừ công nợ, nhưng không tìm thấy số Trả lại hàng mua như trên
View attachment 8395

Nhờ Misa kiểm tra giúp em ạ.
Dear Chị,
Không đúng ạ? Em đã mở sổ, tự nhập tay lại nhưng vẫn truy ra không được ạ. Bây giờ em phải làm sao để cấn trừ đây ạ?
Em cảm ơn

H

Hiền Vương - MISA

Guest
Dear Chị,
Không đúng ạ? Em đã mở sổ, tự nhập tay lại nhưng vẫn truy ra không được ạ. Bây giờ em phải làm sao để cấn trừ đây ạ?
Em cảm ơn
View attachment 8409
Thưa anh/chị
Anh/chị vào BC, BC đối chiếu giữa chứng từ công nợ phải trả và chứng từ thanh toán, chọn NCC đó và khoản thời gian để xem thử có bị lệch ở đâu không nhé

Đính kèm