Cảnh báo tồn kho bằng 0

LanHuong12

Chào misa!
Mình là người mới, khi mình thiết lập cảnh báo tồn kho. Nên có hóa đơn đầu vào sau hóa đơn xuất là không xuất được. Tuy nhiên sau khi mình điều chỉnh ngày vào cùng ngày với đầu ra thì vẫn cảnh báo tồn kho bằng 0, không xuất được. Mình tiếp tục sử dụng biểu tượng đồng hồ điều chỉnh thời gian xuất là 23h nhưng vẫn không được. Vậy giúp mình xử lý vấn đề này, để hóa đơn vào cùng ngày hóa đơn ra thì vẫn xuất được.
Cảm ơn bạn nhiều!

Học thêm kiến thức tại: AMIS Blog | MISA Academy
H

Hiền Vương - MISA

Guest
Chào misa!
Mình là người mới, khi mình thiết lập cảnh báo tồn kho. Nên có hóa đơn đầu vào sau hóa đơn xuất là không xuất được. Tuy nhiên sau khi mình điều chỉnh ngày vào cùng ngày với đầu ra thì vẫn cảnh báo tồn kho bằng 0, không xuất được. Mình tiếp tục sử dụng biểu tượng đồng hồ điều chỉnh thời gian xuất là 23h nhưng vẫn không được. Vậy giúp mình xử lý vấn đề này, để hóa đơn vào cùng ngày hóa đơn ra thì vẫn xuất được.
Cảm ơn bạn nhiều!
Thưa anh/chị
việc xuất kho không cho xuất, không chỉ liên quan tới giờ xuất( nếu cùng ngày nhập xuất) mà còn liên quan hàng trong kho, tại kho đơn vị xuất, mặt hàng đó tới thời điểm xuất còn tồn SL bao nhiêu, chị nên in BC sổ chi tiết VTHH để ktra tồn kho của các mặt hàng sau đó ktra lại chứng từ xuất kho thử xuất đúng kho chưa, đúng sl và đơn vị tính chưa nhé
Trân trọng

LanHuong12

Bạn ơi, cho mình hỏi thêm, công ty mình có mấy cái hoạt động xuất nguyên vật liệu thuê gia công, sau lại nhập kho thành phẩm ấy, nhưng chỉ có một ít thôi, xuất có 3 hóa đơn, giờ thì dừng hoạt động sản xuất này rồi, toàn thương mại, nhưng do phần mềm misa mua bản quyền chỉ có phần thương mại thôi nên mình xử lý mấy hóa đơn này hơi khó. Mình xuất kho tập hợp chi phí nhưng không tính được giá thành, cho mình hỏi có cách khắc phục nào trên misa được không mà không qua phân hệ giá thành. ví dụ định khoản qua phân hệ tổng hợp chẳng hạn, chỉ giúp mình với, thanks!

H

Hiền Vương - MISA

Guest
Bạn ơi, cho mình hỏi thêm, công ty mình có mấy cái hoạt động xuất nguyên vật liệu thuê gia công, sau lại nhập kho thành phẩm ấy, nhưng chỉ có một ít thôi, xuất có 3 hóa đơn, giờ thì dừng hoạt động sản xuất này rồi, toàn thương mại, nhưng do phần mềm misa mua bản quyền chỉ có phần thương mại thôi nên mình xử lý mấy hóa đơn này hơi khó. Mình xuất kho tập hợp chi phí nhưng không tính được giá thành, cho mình hỏi có cách khắc phục nào trên misa được không mà không qua phân hệ giá thành. ví dụ định khoản qua phân hệ tổng hợp chẳng hạn, chỉ giúp mình với, thanks!
Thưa anh/chị
Nếu anh/chị không tính giá thành, thì cuối kỳ anh/chị chỉ cần tập hợp tổng tiền rồi hạch toán qua bên phân hệ tổng hợp/Chứng từ NVK là được, thay vì có phân hệ tính giá thành phần mềm tự động, thì bây giờ anh/chị tự làm tay các bút toán kết chuyển nhé
Trân trọng

BETAM2811

Cho mình hỏi Misa : Có cảnh báo hàng tôn kho giả sử trên 6 tháng hoặc thời gian tồn kho do mình quy định không và nếu có thì khi nhập sẽ thế nào????/