Bảng chấm công làm thêm

Hồ Thị Trang_MISA

Moderator
Nhân viên MISA
Thưa quý khách hàng,
Quý khách hàng vui lòng vào Menu Hệ thống/Tùy chọn/Tiền lương/Tích làm việc thứ 7 nhé.
Vui lòng tham khảo thêm đường link hướng dẫn lập bảng chấm công: http://help.misasme2017.misa.vn/lap_bang_cham_cong.htm
Trân trọng cảm ơn quý khách hàng!

Đính kèm

Học thêm kiến thức tại: AMIS Blog | MISA Academy
Nhưng bình thường bên đơn vị em nghỉ thứ 7, chủ nhật, chỉ có 1 số nhân viên làm thêm 1 buổi thứ 7 trong tháng, nếu tích chọn vào làm việc thứ 7 thì trên bảng chấm công nó sẽ thể hiện các ngày thứ 7 làm việc trong tháng của các nhân viên trong tháng

Chào chị !
Nhưng trên bảng chấm công của em chọn ẩn ngày thứ 7, chủ nhật, vì có 1 tháng này có nhân viên làm thêm vào thứ 7, các tháng khác không làm thêm, nếu hiển thị ngày công thứ 7 thì bỏ tích các nhân viên không làm thêm rất nhiều

Hồ Thị Trang_MISA

Moderator
Nhân viên MISA
Thưa quý khách hàng,
Quý khách hàng có thể tùy chỉnh theo từng tháng, tháng này có nhân viên làm thì tích hiển thị.
Tháng sau không có nhân viên thì tích ẩn đi, và sẽ không ảnh hưởng đến chứng từ đã lập trước đó nhé.
Quý khách hàng vui lòng thực hiện bỏ tích các nhân viên làm thêm nhé, có thể chuột phải sao chép dữ liệu ạ.

Lê thị Loan

Thưa quý khách hàng,
Trường hợp các bạn không đi làm quý khách hàng tự sửa tay bỏ tích đi làm cho các bạn nghỉ nhé.
Quý khách hàng vui lòng tham khảo hướng dẫn theo dõi số công làm thếm nhé: http://help.misasme2017.misa.vn/smeseven-6232_-_k_ton_tin_lng_.htm
Vậy trường hợp công nhân làm ngày có 1,5 tiếng thì thiết lập như thế nào chị Trang

Lê thị Loan

Thưa Quý khách hàng
Ngày 1,5 tiếng ở đây là làm thêm ngày thứ 7 hay như nào ạ.
Anh/chị ghi cụ thể hộ em nhé.
Trân trọng cám ơn!
Thất thường chị ơi, 1 tháng có 2 đến 3 người gì đó làm 1 ngày có 1,5 tiếng có người làm 2 tiếng có người làm có 3 tiếng có người làm 6,5 tiếng trường hợp như vậy phải làm sao chị

Nguyễn Thị Ngọc

Moderator
Thành viên BQT
Nhân viên MISA
Thất thường chị ơi, 1 tháng có 2 đến 3 người gì đó làm 1 ngày có 1,5 tiếng có người làm 2 tiếng có người làm có 3 tiếng có người làm 6,5 tiếng trường hợp như vậy phải làm sao chị
Thưa Quý khách hàng
Trường hợp tất cả nhân viên đều tính làm theo tiếng thì anh/chị có thể lập bảng chấm công theo giờ để chấm công chính xác mỗi ngày họ làm bao nhiêu tiếng nhé. Cách lập bảng lương theo giờ anh/chị tham khảo hướng dẫn sau: http://forum.misa.com.vn/threads/bang-cham-cong-lam-them.1407/#post-29264
Trân trọng cám ơn!

PhanNhung

Cho em hỏi, bên em chấm công theo ngày, nhưng tăng ca thì chấm giờ tăng ca, 1 ngày tăng ca 1 tiếng, 2 tiếng..... Thì có cách nào lập được bảng chấm công không?

H

Hiền Vương - MISA

Guest
Cho em hỏi, bên em chấm công theo ngày, nhưng tăng ca thì chấm giờ tăng ca, 1 ngày tăng ca 1 tiếng, 2 tiếng..... Thì có cách nào lập được bảng chấm công không?
Thưa anh/chị
MISA đã tiếp nhận vấn đề của bên đơn vị, MISA sẽ xem xét và phản hồi trong thời gian sớm nhất
Trân trọng!

Đính kèm