XUẤT KHO NVL DÙNG CHO CÔNG TRÌNH

may123

Chào ad,
Hiện tại bên em đang dùng misa 2017, Trước đó em mua NVL về nhập kho đã gắn mã công trình vào từng mặt hàng, giờ muốn xuất NVL theo công trình , có cách nào để chọn xuất theo công trình thì phần mềm sẽ tự động xuất NVL theo mã công trình em đã gắn trước đó không ạ, hay là phải xuất từng mã 1 theo dự toán ạ
Em cảm ơn!

Học thêm kiến thức tại: AMIS Blog | MISA Academy

Vũ Thị Phương Thảo

Member
Thành viên BQT
Nhân viên MISA
Thưa quý khách hàng,
Quý khách hàng vui lòng tham khảo bước 3 theo hướng dẫn nhé: http://help.misasme2017.misa.vn/tinhgiathanh_theocongtrinhvuviec_theott200.htm

• Vào phân hệ Kho\tab Nhập, xuất kho, chọn chức năng Thêm\Xuất kho.
  • Chọn loại chứng từ là Sản xuất.
  • Khai báo nguyên vật liệu được xuất kho để xây dựng công trình.
  • Chọn thông tin công trình bên tab thống kê/ nhấn Cất
Trân trọng cảm ơn quý khách hàng!

Vũ Thị Phương Thảo

Member
Thành viên BQT
Nhân viên MISA
misa cho tôi hỏi chút về giá thành, tôi chọn cách kết xuất nguyên vật liệu ra exel để tính giá thành thi khi kết chuyển sang giá vốn tôi có cần làm cac bước nghiệm thu nữa không? hay tôi tự hạch toán vào nghiệp vụ khác để tự kết chuyển nhỉ?

Hồ Thị Trang_MISA

Moderator
Nhân viên MISA
Thưa quý khách hàng,
Nếu quý khách hàng đã thực hiện tập hợp và tính giá thành trên excel thì quý khách hàng ghi nhận các bút toán vào Nghiệp vụ khác nhé.

Tôi đã gửi hình ảnh cho misa đó. Vì tôi chỉ định xem lại tờ khai thuế khi làm misa có đúng như đã kê trg năm k. Và có thể Misa hướng dẫn tôi cách thực hiện bút toán khấu trừ thuế trên misa nhé, tôi vừa thử làm quý 1 , lấy đúng số đã kê trg năm để khấu trừ nhưng k thấy số dư cuối khớp với tờ khai

Hồ Thị Trang_MISA

Moderator
Nhân viên MISA
Thưa quý khách hàng,
Quý khách hàng thực hiện khấu trừ thuế xong kiểm tra lại báo cáo sổ chi tiết nhé.
Để thực hiện khấu trừ quý khách hàng vào phân hệ Thuế/Khấu trừ thuế/chọn kỳ.
Sau khi khấu trừ xong quý 1 quý khách hàng thực hiện lập tờ khai quý 2 và tương tự lần lượt nhé.

P/S: Nếu vướng mắc sản phẩm MISA SME.NET 2017 quý khách hàng có thể trao đổi vướng mắc tại link Chatbot: https://www.facebook.com/messages/t/MISA.SME

Kunkonhp

Member
cho mình hỏi mình xuất kho nguyên vật liệu sd cho công trình đã tính giá xuất kho trước khi lập phiếu xuất kho nhưng ko lên đc đơn giá và tổng tiền là bị sao ạ

Nguyễn Thị Ngọc

Moderator
Thành viên BQT
Nhân viên MISA
cho mình hỏi mình xuất kho nguyên vật liệu sd cho công trình đã tính giá xuất kho trước khi lập phiếu xuất kho nhưng ko lên đc đơn giá và tổng tiền là bị sao ạ
Kính thưa: Quý khách hàng
MISA xin trân trọng cảm ơn Quý khách hàng vì đã tin tưởng lựa chọn và sử dụng sản phẩm, dịch vụ của MISA. MISA xin phúc đáp yêu cầu tư vấn của Quý khách hàng như sau:
Anh/chị đang sử dụng phương pháp tính giá xuất kho nào ạ.
Anh/chị vào tệp\thông tin dữ liệu để xem nhé.
Thông thường quy trình anh/chị lập phiếu xuất kho sau đó mới tiến hành vào nghiệp vụ\kho\tính giá xuất kho nhé.
Anh/chị thử tính lại giá xuất kho xem có được không nhé.
Trân trọng cám ơn!

Kunkonhp

Member
Thưa quý khách hàng,
Quý khách hàng vui lòng tham khảo bước 3 theo hướng dẫn nhé: http://help.misasme2017.misa.vn/tinhgiathanh_theocongtrinhvuviec_theott200.htm

• Vào phân hệ Kho\tab Nhập, xuất kho, chọn chức năng Thêm\Xuất kho.
  • Chọn loại chứng từ là Sản xuất.
  • Khai báo nguyên vật liệu được xuất kho để xây dựng công trình.
  • Chọn thông tin công trình bên tab thống kê/ nhấn Cất
    View attachment 1934
bạn oi cho mình hỏi cty mình co 2 công trình song song khi mình phân bổ công cụ hay xuất kho vật liệu đều có chọn theo từng công trình nhung khi tính giá thành công trình các chi phí đó bị tổng hợp từ công trình này sang công trình kia ở phần phân bổ chi phí chung. ( nghĩa là chi phí công trình a lại phân bổ cho b) là bị sai o đâu ạ

Thuận Nguyễn

Moderator
Thành viên BQT
Nhân viên MISA
bạn oi cho mình hỏi cty mình co 2 công trình song song khi mình phân bổ công cụ hay xuất kho vật liệu đều có chọn theo từng công trình nhung khi tính giá thành công trình các chi phí đó bị tổng hợp từ công trình này sang công trình kia ở phần phân bổ chi phí chung. ( nghĩa là chi phí công trình a lại phân bổ cho b) là bị sai o đâu ạ
Thưa anh/chị,
Em thấy vấn đề này anh/chị có đề cập ở link https://forum.misa.com.vn/threads/phan-bo-cong-cu-dung-cu-theo-ngay.1689/
Anh/chị xem link này nhé
Trân trọng cảm ơn!

Kim Ngọc 265

Em đang xài misa online cho công ty dịch vụ, em vào nghiệp vụ xuất kho nhưng không có tập hợp cho công trình thì làm sao ạ!
Em có đưa thử vào tập hợp chi phí thì nó không tập hợp vào công trình, anh.chị xem giùm em ạ