xuất khẩu, nhập khẩu dữ liệu

phạm thắm

Anh chị cho em hỏi.
1./ 2 người làm misa ở 2 nơi khác nhau, muốn cập nhật dữ liệu danh mục Vật tư hàng hóa, mua hàng, bán hàng
Ví dụ Tab mua hàng - bán hàng người A nhập được từ tháng 8 đến tháng 10, nhưng dữ liệu người B mới chỉ có mình tháng 8 ( giờ người B muốn copy dữ liệu kế tiếp từ tháng 9 đến 10) thì làm thế nào ạ.
Đối với DANH MỤC VẬT TƯ HÀNG HÓA, muốn cập nhật phần hàng hóa tăng thêm và giá cả thay đổi thì những hóa đơn đầu vào-ra đã làm trong phần Mua - Bán hàng giá có bị thay đổi theo ko.
em ví dụ: Người A nhập được 10 mã hàng có đủ giá mua giá bán, giờ nhập kế tiếp thêm 8 mã mới
Người B muốn copy 8 mã mới đấy thôi thì làm thế nào
Sau này người A sửa lại giá mua và bán của các mã hàng, người B muốn cập nhật theo thì làm thế nào và những hđ vào- ra đã làm trước đó giá cũ có bị thay đổi theo giá mới ko.
2./ Tab mua hàng gồm cả mua hàng hóa và mua dịch vụ ( điện, nước, xăng dầu...), muốn kiểm tra mình hóa đơn mua hàng hoặc mua dịch vụ đã nhập đủ đúng hay chưa thì làm thế nào ạ
( chỉ muốn kiểm tra riêng rẽ mua hàng hoặc dịch vụ cho dễ nhìn vì nó nằm lẫn lộn)
Em cảm ơn ạ.

Học thêm kiến thức tại: AMIS Blog | MISA Academy

Nguyễn Trọng Đại

Moderator
Thành viên BQT
Nhân viên MISA
1.
- dạ chị vào tệp/ xuất khẩu dữ liệu ra từ tháng 8-10 sau đó qua dữ liệu bên kia nhập khẩu vào là đc ạ!
- Về giá bán thì khi nào cập nhật thì mỗi bên cần cập nhật riêng bằng cách là xuất excel danh mục vật tư vs giá bán ra sau đó qua dữ liệu bên kia nhập khẩu excel danh mục ấn nhập khẩu ghi đè vào là đc ạ!
2.
Tab mua hàng có phần loại chứng từ chị chọn lọc ra là đc ạ!
hoặc vào phần tìm kiếm chị lọc chỗ loại chứng từ lúc tìm kiếm ạ

Học thêm kiến thức tại: AMIS Blog | MISA Academy