VIẾT HÓA ĐƠN THANH LÝ TÀI SẢN CỐ ĐỊNH

Tieuquynh87

CÔNG TY EM MUỐN THANH LÝ TÀI SẢN CỐ ĐỊNH KHI EM LÀM TRÊN PHẦN MỀM XẢY RA TRƯỜNG HỢP SAU:

1. TRÍCH HAO MÒN TSCĐ VÀO NGÀY 30/3/2019 NHƯNG GIÁ TRỊ HAO MÒN LẠI TÍNH ĐỦ HẾT ĐẾN NGÀY 31/3/2019. EM CHƯA HIỂU

2. LẬP HÓA ĐƠN BÁN HÀNG TRONG PHÂN HỆ BÁN HÀNG. EM ĐỂ MÃ VẬT TƯ LÀ DIỄN GIẢI THÌ KHÔNG CÓ ĐƠN VỊ TÍNH GIỜ EM PHẢI LÀM THÊ NÀO AH

MONG MISA HƯỚNG DẪN CHO EM SỚM

EM XIN CẢM ƠN

Học thêm kiến thức tại: AMIS Blog | MISA Academy

Nguyễn Thị Ngọc

Moderator
Thành viên BQT
Nhân viên MISA
CÔNG TY EM MUỐN THANH LÝ TÀI SẢN CỐ ĐỊNH KHI EM LÀM TRÊN PHẦN MỀM XẢY RA TRƯỜNG HỢP SAU:

1. TRÍCH HAO MÒN TSCĐ VÀO NGÀY 30/3/2019 NHƯNG GIÁ TRỊ HAO MÒN LẠI TÍNH ĐỦ HẾT ĐẾN NGÀY 31/3/2019. EM CHƯA HIỂU

2. LẬP HÓA ĐƠN BÁN HÀNG TRONG PHÂN HỆ BÁN HÀNG. EM ĐỂ MÃ VẬT TƯ LÀ DIỄN GIẢI THÌ KHÔNG CÓ ĐƠN VỊ TÍNH GIỜ EM PHẢI LÀM THÊ NÀO AH

MONG MISA HƯỚNG DẪN CHO EM SỚM

EM XIN CẢM ƠN
Thưa Quý khách hàng
1./ Anh/chị cho MISA hỏi tại sao mình lại trích hao mòn ngày 30/3/2019 mà không trích ngày cuối tháng ngày 31/3/2019.
Anh/chị mô tả cụ thể nghiệp cụ để MISA hỗ trợ nhé.
Ví dụ hiện tại cơ chế Phần mềm làm như sau:
Anh/chị ghi giảm ngày 30/3/2019 thì khi thực hiện ghi giảm Phần mềm sẽ tính cột hao mòn luỹ kế = hao mòn luỹ kế các kỳ trước + hao mòn từ ngày 1 => 30/3/2019.
Và khi anh/chị tính hao mòn thì tháng 3/2019 Phần mềm sẽ phân bổ đúng số hao mòn từ ngày 1 -> 30/3/2019 nhé.
2./ Anh/chị có thể đổi tính chất lại là dịch vụ để có thể khai báo được đơn vị tính nhé.
Trân trọng cám ơn!

Học thêm kiến thức tại: AMIS Blog | MISA Academy