Về việc chuyển đổi sang Amis 2.0

Hiện tại mình chưa hoàn hành quyết toán nên vẫn sử dụng Amis 1.0. Xin cho biết:
1- Nếu chưa hoàn thành quyết toán thì nâng cấp lên Amis 2.0 có được k vì sử dụng 1.0 chậm quá
2- Nếu chưa được nâng cấp lên Amis 2.0 thì hạn của amis 1.0 là tới khi nào?

Đính kèm

Học thêm kiến thức tại: AMIS Blog | MISA Academy

Nguyễn Thị Ngọc

Moderator
Thành viên BQT
Nhân viên MISA
Hiện tại mình chưa hoàn hành quyết toán nên vẫn sử dụng Amis 1.0. Xin cho biết:
1- Nếu chưa hoàn thành quyết toán thì nâng cấp lên Amis 2.0 có được k vì sử dụng 1.0 chậm quá
2- Nếu chưa được nâng cấp lên Amis 2.0 thì hạn của amis 1.0 là tới khi nào?
Thưa Quý khách hàng
Hiện tại MISA thấy anh/chị đang sử dụng kế toán 1 trên tên miền AMIS 2.0 rồi nhé.
Tên miền AMIS 2.0 như sau: tenmien\v2/ACT1.
1. Anh/chị có thể nâng cấp lên luôn để làm 2019.
Đối với số dư cuối 2018 sau này có thay đổi thì anh/chị sẽ nhập liệu bằng tay lại trong nhập số dư ban đầu hoặc nhập khẩu excel cập nhật lại.
2.Hiện tại anh/chị đang dùng tên miền AMIS 2.0 rồi nên anh/chị cứ làm việc bình thường nhé.
Hiện tại chưa có thông báo về việc ngưng hỗ trợ kế toán 1 trên AMIS 2.0
Trân trọng cám ơn!

Cty mình có nhiều cty con, vậy khi vào nâng cấp lên V2.0 thì yêu cầu tạo dữ liệu kế toán thì cái đó là cho chi nhánh nào?
Ngày hạch toán là bắt buộc để 1/1/2019 hay mình có thể sửa lại là năm 2018 hay không? Nếu để 2019 thì có hạch toán những hóa đơn của những năm trước được k?

Sửa lần cuối:
Xin chào Amis
Nếu mình nâng cấp lên v2 thì vẫn sử dụng song song ke toan 1 trên V2 được phải k ạ?
Vì hiện tại số liệu ở kế toán 1 trên AMIS 2.0 mình chưa xử lý xong nhưng muốn thể hiện năm 2019 trong phiên bản mới.

Nguyễn Thị Ngọc

Moderator
Thành viên BQT
Nhân viên MISA
Xin chào Amis
Nếu mình nâng cấp lên v2 thì vẫn sử dụng song song ke toan 1 trên V2 được phải k ạ?
Vì hiện tại số liệu ở kế toán 1 trên AMIS 2.0 mình chưa xử lý xong nhưng muốn thể hiện năm 2019 trong phiên bản mới.
Thưa Quý khách hàng
Khi nâng cấp lên V2 thì anh/chị vẫn sử dụng song song kế toán 1 trên v2 và AMIS ACT 2.0 được bình thường nhé.
Trân trọng cám ơn!

Nguyễn Thị Ngọc

Moderator
Thành viên BQT
Nhân viên MISA
Cty mình có nhiều cty con, vậy khi vào nâng cấp lên V2.0 thì yêu cầu tạo dữ liệu kế toán thì cái đó là cho chi nhánh nào?
Ngày hạch toán là bắt buộc để 1/1/2019 hay mình có thể sửa lại là năm 2018 hay không? Nếu để 2019 thì có hạch toán những hóa đơn của những năm trước được k?
Thưa Anh/chị
Về vấn đề này MISA xin phép phản hồi lại như sau:
- Khi chuyển đổi lên AMIS 2.0 thì Phần mềm sẽ chuyển toàn bộ dữ liệu bao gồm TCT + các công ty con lên chung 1 dữ liệu kế toán. Anh/chị có thể chọn chi nhánh làm việc như AMIS 1.0 nhé.
- Hiện tại khi chuyển đổi lên Phần mềm AMIS 2.0 sẽ chuyển đổi từ 01/01/2019 để anh/chị làm việc, dữ liệu 2018 anh/chị vẫn làm trên kế toán 1 của AMIS 2.0 nhé.
Trân trọng cám ơn!

Chào Amis
Mình nâng cấp lên V2.0 đầu tháng nhưng nay vòa kiểm tra toàn bộ quý 1/2019 thì thấy dữ liệu lấy từ V1.0 sang V2.0 bị thiếu vài hóa đơn.
Vui lòng kiểm tra giúp mình.

Sửa lần cuối bởi điều hành viên:

Trương Hạnh

Well-Known Member
Chào Amis
Mình nâng cấp lên V2.0 đầu tháng nhưng nay vòa kiểm tra toàn bộ quý 1/2019 thì thấy dữ liệu lấy từ V1.0 sang V2.0 bị thiếu vài hóa đơn.
Vui lòng kiểm tra giúp mình.
Ultraview
Thưa Quý khách hàng!
MISA đã nhận được yêu cầu và sẽ phản hồi trong thời gian sớm nhất . Để bảo mật dữ liệu hoặc các thông tin trên máy tính anh/chị vui lòng không đính kèm id và pass ultraviewer lên trang forum.misa.com.vn ạ
Trân trọng cảm ơn!