Tờ khai thuế GTGT

Anh chị cho em hỏi là tờ khai thuế GTGT quý 2,3,4/2017 em đã nộp đúng hạn rồi nhưng nay em thấy bị sai do hạch toán sai thì em sẽ làm lại tờ khai bổ sung thuế GTGT hay là em sẽ xóa tờ khai ban đầu và em làm lại tờ khai để nộp lại vậy ạ? Em cảm ơn

Học thêm kiến thức tại: AMIS Blog | MISA Academy
Thưa Quý khách hàng!
Quý khách hàng thực hiện lập tờ khai bổ sung theo hướng dẫn tại đây
Trân trọng cảm ơn!
Em đã làm lại tờ khai bổ sung nhưng không biết chọn chứng từ bổ sung vào bảng kê mua vào như thế nào vì qua quý 2/2018 khi lên bảng kê mua vào thì hóa đơn em đã kê vào quý trước vẫn hiện lên trong bảng kê của quý 2.2018. Nhờ anh chị giúp em với ạ.

Nguyễn Thị Ngọc

Moderator
Thành viên BQT
Nhân viên MISA
Thưa quý khách hàng!
Trường hợp khi lập tờ khai thuế lần đầu quý 2/2018 vẫn hiển thị những hóa đơn kỳ trước Chị giúp em kiểm tra xem thực tế những hóa đơn đó đã được kê lên những quý trước chưa, nếu đã kê thì quay lại tờ khai cũ ấn sửa\ Qua tab bảng kê hàng hóa dịch vụ mua vào \ Ấn chọn chứng từ và tích chọn lên lại bảng kê như hình 1 ( Trường hợp bên ngoài bảng kê có nhưng vào chọn chứng từ không có nguyên nhân do đơn vị sửa số liệu nhưng không lập lại bảng kê).

Đính kèm

• 70.5 KB Lượt xem: 106
Thưa quý khách hàng!
Trường hợp khi lập tờ khai thuế lần đầu quý 2/2018 vẫn hiển thị những hóa đơn kỳ trước Chị giúp em kiểm tra xem thực tế những hóa đơn đó đã được kê lên những quý trước chưa, nếu đã kê thì quay lại tờ khai cũ ấn sửa\ Qua tab bảng kê hàng hóa dịch vụ mua vào \ Ấn chọn chứng từ và tích chọn lên lại bảng kê như hình 1 ( Trường hợp bên ngoài bảng kê có nhưng vào chọn chứng từ không có nguyên nhân do đơn vị sửa số liệu nhưng không lập lại bảng kê).
Do tờ hóa đơn đó là thuộc quý 2/2017, nay em làm tờ khai bổ sung quý 2/2017 mà khi khai bổ sung thì em không thấy có chỗ chọn chứng từ nên khi em khai lần đầu quý 2/2018 thì hóa đơn đó vẫn hiện lên ở quý 2/2018

Nguyễn Thị Ngọc

Moderator
Thành viên BQT
Nhân viên MISA
Em chào chị Vi
Trường hợp này Chị Vi tách Dữ liệu kế toán riêng năm 2018 ra thì chứng từ của 2017 sẽ không lên bảng kê quý 2 nữa nha.
Nếu dùng dữ liệu liên năm thì vẫn có thể chọn chứng từ đó vào bảng kê năm cũ vì thực tế bên ngoài chị đã kê hóa đơn này rồi nhé.

Em chào chị Vi
Trường hợp này Chị Vi tách Dữ liệu kế toán riêng năm 2018 ra thì chứng từ của 2017 sẽ không lên bảng kê quý 2 nữa nha.
Nếu dùng dữ liệu liên năm thì vẫn có thể chọn chứng từ đó vào bảng kê năm cũ vì thực tế bên ngoài chị đã kê hóa đơn này rồi nhé.
chứ khi làm tờ khai bổ sung thì ko còn cách nào để hóa đơn đó lên được bảng kê của quý mình bổ sung hết hả chị?

Do tờ hóa đơn đó là thuộc quý 2/2017, nay em làm tờ khai bổ sung quý 2/2017 mà khi khai bổ sung thì em không thấy có chỗ chọn chứng từ nên khi em khai lần đầu quý 2/2018 thì hóa đơn đó vẫn hiện lên ở quý 2/2018
chị cho em cái link hướng dẫn tách dữ liệu 2017 và 2018 với ạ