Tính lương trên phần mềm amis

longanv

Mình muốn thực hiện tính lương trên amis, misa cho mình hỏi mình có thể thực hiện tính lương theo ngày công thực tế với các công thức do công ty mình xây dựng trên phần mềm được ko?

Học thêm kiến thức tại: AMIS Blog | MISA Academy

NNLUONG_MISA

Moderator
Nhân viên MISA
Thưa anh/chị,
Để MISA có căn cứ tư vấn nội dung này, anh/chị vui lòng nói rõ công thức cụ thể khi tính lương ở đơn vị mình như thế nào nhé.
Trân trọng cảm ơn sự hợp tác của anh/chị!

longanv

bên em tính lương cũng đơn giản là: (LCB +Phụ cấp)*ngày công thực tế/ngày công chuẩn + tiền tăng ca. Đối với nhân viên thử việc thì hưởng 85%lương. nhưng đợt trước em có gọi đến misa nhờ tư vấn thì misa trả lời amis chỉ thực hiện đơn giản không tính theo ngày công thực tế được. nhưng em vào danh mực các khoản lương thấy có nhập công thức tính các khoản thu nhập nên em hỏi lại nhờ misa giúp đỡ

NNLUONG_MISA

Moderator
Nhân viên MISA
Thưa anh/chị,
Anh/chị vui lòng tham khảo và thực hiện theo hướng dẫn sau nhé:
http://www.amis.vn/tabid/93/newsid/342/AMISVN-Tu-dong-hoa-quy-trinh-tinh-luong.aspx
Để thực hiện nghiệp các nghiệp vụ tính lương, Doanh nghiệp tiến hành cài đặt và sử dụng phần mềm MISA SALA.NET, phần mềm được kết nối trực tiếp với tính năng nhân sự trên phần mềm Quản trị Doanh nghiệp hợp nhất AMIS.VN.
Vui lòng tham khảo phần mềm MISA SALA.NET theo hướng dẫn sau:
Trân trọng cảm ơn sự hợp tác của anh/chị!