TÍNH GIÁ XUẤT KHO CHO TỔNG CÔNG TY VÀ CHI NHÁNH

Nguyễn Mai Anh

Chào Misa,

Misa cho mình hỏi là bên mình có tổng công ty và 2 chi nhánh khác nhau, bắt buộc dùng chung 1 database. Khi kế toán tổng công ty tính giá xuất kho thì bị ảnh hưởng tới kế toán các chi nhánh không thể thực hiện các thao tác khác và ngược lại. Vậy Misa cho mình hỏi làm thế nào để giải quyết tính trạng này?

Mong Misa hỗ trợ mình ạ. Cảm ơn Misa.

Học thêm kiến thức tại: AMIS Blog | MISA Academy

Vũ Xuân Quỳnh

Moderator
Nhân viên MISA
Chào Misa,

Misa cho mình hỏi là bên mình có tổng công ty và 2 chi nhánh khác nhau, bắt buộc dùng chung 1 database. Khi kế toán tổng công ty tính giá xuất kho thì bị ảnh hưởng tới kế toán các chi nhánh không thể thực hiện các thao tác khác và ngược lại. Vậy Misa cho mình hỏi làm thế nào để giải quyết tính trạng này?

Mong Misa hỗ trợ mình ạ. Cảm ơn Misa.
Chào anh
Khi thực hiện tính giá xuất kho là tính trên toàn bộ dữ liệu nên không phân biệt chi nhánh, chị tạo mỗi chi nhánh 1 kho hàng khác nhau, khi tính giá xuất kho phần mềm sẽ lấy đúng giá của sản phẩm trên kho của chi nhánh đó.

Nguyễn Mai Anh

Chào anh
Khi thực hiện tính giá xuất kho là tính trên toàn bộ dữ liệu nên không phân biệt chi nhánh, chị tạo mỗi chi nhánh 1 kho hàng khác nhau, khi tính giá xuất kho phần mềm sẽ lấy đúng giá của sản phẩm trên kho của chi nhánh đó.
Chào chị Quỳnh,

Hiện tại thì do em đọc hướng dẫn của misa ở đây thì nói rằng
Đối với dữ liệu đa chi nhánh, giá của từng vật tư sẽ được tính chung cho tất cả các chi nhánh phụ thuộc
. Nên em để hình thức hạch toán của chi nhánh là độc lập để khi tính giá xuất kho vật tư từng chi nhánh sẽ tách bạch đơn giá.

Tuy nhiên vấn đề em đang thắc mắc là khi 1 chi nhánh bấm vào phần tính giá xuất kho thì phần mềm sẽ hiện lên thông báo thế này:

Và kế toán của các chi nhánh khác không thể thực hiện các thao tác với phần mềm như lưu, ghi sổ chứng từ, sửa chứng từ v.v.... được. Vì vậy e đang muốn nhờ Misa hỗ trợ có cách nào để khi 1 chi nhánh thực hiện tính giá xuất kho thì không bị ảnh hưởng tới việc thao tác phần mềm của các chi nhánh khác không?

Cảm ơn Misa!

Vũ Xuân Quỳnh

Moderator
Nhân viên MISA
Chào chị Quỳnh,

Hiện tại thì do em đọc hướng dẫn của misa ở đây thì nói rằng . Nên em để hình thức hạch toán của chi nhánh là độc lập để khi tính giá xuất kho vật tư từng chi nhánh sẽ tách bạch đơn giá.

Tuy nhiên vấn đề em đang thắc mắc là khi 1 chi nhánh bấm vào phần tính giá xuất kho thì phần mềm sẽ hiện lên thông báo thế này:

View attachment 18531

Và kế toán của các chi nhánh khác không thể thực hiện các thao tác với phần mềm như lưu, ghi sổ chứng từ, sửa chứng từ v.v.... được. Vì vậy e đang muốn nhờ Misa hỗ trợ có cách nào để khi 1 chi nhánh thực hiện tính giá xuất kho thì không bị ảnh hưởng tới việc thao tác phần mềm của các chi nhánh khác không?

Cảm ơn Misa!
Chào chị
như trên em có trao đổi, khi tính giá xuất kho sẽ áp dụng cho toàn bộ dữ liệu luôn chị ạ
nên nếu thực hiện tính gia xuất kho thì mình sẽ thực hiện cuối giờ nhé