TINH GIA THANH

H. Rô

Chào Misa, cho mình hỏi, mình tính giá thành vừa sản phẩm vừa dịch vụ gia công sản phẩm, Đối với sản phẩm mình có định mức theo thành phẩm, có lập lệnh sx...v...v đối với gia công, mình ko có định mức đi kèm vậy phần gia công mình ko đưa lệnh sx ra mà tự xuất nguyên vật liệu phụ ở chỗ nhập xuất kho theo đơn hàng dịch vụ được ko ạ ( do nguyên liệu chính bên khách hàng cung cấp rồi )
Vậy nvl phụ minhf hạch toán 621 được ko, hay 627 r` thống kê theo đơn hàng.

Học thêm kiến thức tại: AMIS Blog | MISA Academy
H

Hiền Vương - MISA

Guest
Chào Misa, cho mình hỏi, mình tính giá thành vừa sản phẩm vừa dịch vụ gia công sản phẩm, Đối với sản phẩm mình có định mức theo thành phẩm, có lập lệnh sx...v...v đối với gia công, mình ko có định mức đi kèm vậy phần gia công mình ko đưa lệnh sx ra mà tự xuất nguyên vật liệu phụ ở chỗ nhập xuất kho theo đơn hàng dịch vụ được ko ạ ( do nguyên liệu chính bên khách hàng cung cấp rồi )
Vậy nvl phụ minhf hạch toán 621 được ko, hay 627 r` thống kê theo đơn hàng.
Thưa anh/chị
Gia thành gia công thì đơn vị cứ nhập xuất kho bình thường không cần phải lập LSX nhé,hàng gia công này đơn vị nhận gia công hay tự gia công ạ?
Trân trọng

H. Rô

Bên mình nhận gia công nên nguyên liệu KH gửi thì theo dõi ở ngoài, xuất phí gia công thôi. Nhưng trong quá trình SX có phát sinh 1 ít nguyên vật liệu phụ nữa, cái đó mình ko biết có đưa vào định mức ko hay chỉ xuất NVL như bt`

H

Hiền Vương - MISA

Guest
Bên mình nhận gia công nên nguyên liệu KH gửi thì theo dõi ở ngoài, xuất phí gia công thôi. Nhưng trong quá trình SX có phát sinh 1 ít nguyên vật liệu phụ nữa, cái đó mình ko biết có đưa vào định mức ko hay chỉ xuất NVL như bt`
Thưa anh/chị
cái này theo em nghĩ đơn vị chỉ xuất NVL hạch toán bình thường thôi ạ, vi hàng này nhận gia công thì mình chỉ tính chi phí phần gia công thôi phần định mức không cần lập nhé
Trân trọng