Tính giá thành trên misa sme 2021

Xin chào các bạn, các bạn cho mình hỏi về cách tính giá thành trên misa 2021, đầu năm 2022 mình có số dư tk 154, số dư này ở 2021 là số dư chung k vào đối tượng THCP nào cả, mình đã cho số dư đó vào 1 đối tượng tập hợp chi phi ở phần NVL chính của năm 2022, nhưng khi mình tính giá thành của đối tượng THCP đó thì số tiền lại k nhảy vào cp dở dang đầu kỳ ở phần NVL chính, các bạn giúp mình xem mình có làm sai ở đâu không mà số tiền đó lại k nhảy vào cp dở dang đầu kỳ của NVL chính

Học thêm kiến thức tại: AMIS Blog | MISA Academy

DIEU NGUYENTHI AI

Moderator
Thành viên BQT
Nhân viên MISA
Thưa chị, chị kiểm tra trong phần nghiệp vụ/ nhập số dư ban đầu/ chi phí dở dang xem đã nhập số dư vào tab này chưa nhé ạ.

Em ơi, chị đã nhập đúng vào tab như hình của em rồi, nhưng khi tính giá thành số tiền đó k nhảy vào dở dang đầu kỳ NVL chính
Thưa chị, chị kiểm tra trong phần nghiệp vụ/ nhập số dư ban đầu/ chi phí dở dang xem đã nhập số dư vào tab này chưa nhé ạ.
View attachment 22726
Em ơi, chị đã nhập số dư đúng như tab của em rồi, nhưng khi tính giá thành nó k nhảy vào cp dở dang đầu kỳ NVL chính của đối tượng mình đang THCP
Chị chụp lại số dư đầu kỳ và kỳ tính giá thành không lên dở dang đầu kỳ đó em xem ạ.

Đính kèm

Em ơi, chị đã nhập đúng vào tab như hình của em rồi, nhưng khi tính giá thành số tiền đó k nhảy vào dở dang đầu kỳ NVL chính

Em ơi, chị đã nhập số dư đúng như tab của em rồi, nhưng khi tính giá thành nó k nhảy vào cp dở dang đầu kỳ NVL chính của đối tượng mình đang THCP

Đính kèm

DIEU NGUYENTHI AI

Moderator
Thành viên BQT
Nhân viên MISA
Dạ vậy số dư đầu kỳ của chị là của 01/01/2020 chứ ko phải của 01/01/2022 đâu ạ. chị muốn lên được số dư này vào đầu năm 2022 thì chị tách năm 2022 ra riêng rồi nhập số dư thì lúc đó mới lên dở dang đầu kỳ tháng 1/2022 của mình.

[
Dạ vậy số dư đầu kỳ của chị là của 01/01/2020 chứ ko phải của 01/01/2022 đâu ạ. chị muốn lên được số dư này vào đầu năm 2022 thì chị tách năm 2022 ra riêng rồi nhập số dư thì lúc đó mới lên dở dang đầu kỳ tháng 1/2022 của mình.
chị đang để chung 2020, 2021, 2022 cùng chung dữ liệu, bây giờ chị phải khóa sổ 2021, thì mới lên đầu kỳ của 2022 đúng k em