Tính giá thành dịch vụ

phamhuyen

Member
hi ad. Mình đang gặp 1 vấn đề như sau ạ. Mình có hạch toán chi phí tiền lương, đã tích chọn đơn vị và chọn khoản mục chi phí rồi nhưng khi mình thực hiện tính giá thành. Phân bổ chi phí chung thì chi phí tiền lương này không hiện lên bảng phân bổ để phân bổ ạ. Ad cho mình hỏi nguyên nhân từ đâu mà chi phí ko lên bảng phân bổ ạ.Thanks Ad

Học thêm kiến thức tại: AMIS Blog | MISA Academy

DIEU NGUYENTHI AI

Moderator
Thành viên BQT
Nhân viên MISA
Thưa chị, chị tính giá thành thì tài khoản để tập hợp chi phí là 621,622,627 với tt200 hoặc tài khoản 154 ( chọn khoản mục chi phí ) với tt133. chứng từ chị hạch toán 642 thì không phải tài khoản tập hợp chi phí nên phần tiền này không lên khi tính giá thành là đúng rồi chị nhé.

phamhuyen

Member
Thưa chị, chị tính giá thành thì tài khoản để tập hợp chi phí là 621,622,627 với tt200 hoặc tài khoản 154 ( chọn khoản mục chi phí ) với tt133. chứng từ chị hạch toán 642 thì không phải tài khoản tập hợp chi phí nên phần tiền này không lên khi tính giá thành là đúng rồi chị nhé.
ad cho mình hỏi là mình đang tính giá thành dịch vụ ạ. Chứ ko phải giá thành sản xuất đâu ạ. Bên mình là công ty thương mại ạ. Giá thành dịch vụ thì vẫn để chi phí tiền lương là 154 à ad