Theo dõi hàng Bảo hành

Chào Anh / chị MISA !
Cho Em hỏi Doanh nghiệp làm bên lĩnh vực mua bán và sửa chữa máy tính, muốn theo dõi hàng bảo hành đã bán cho từng khách hàng thì theo dõi như thế nào trên MISA ạ
Em cảm ơn !

Học thêm kiến thức tại: AMIS Blog | MISA Academy

Nguyễn Thị Ngọc

Moderator
Thành viên BQT
Nhân viên MISA
Chào Anh / chị MISA !
Cho Em hỏi Doanh nghiệp làm bên lĩnh vực mua bán và sửa chữa máy tính, muốn theo dõi hàng bảo hành đã bán cho từng khách hàng thì theo dõi như thế nào trên MISA ạ
Em cảm ơn !
Thưa Quý khách hàng
Anh/chị có thể tạo 1 kho Hàng bảo hành để theo dõi.
Khi nhập kho bảo hành anh/chị tiến hành vào kho lập phiếu nhập kho hàng bảo hành.
Và khi xuất ra trả hàng anh/chị lập phiếu xuất kho hàng bảo hành.
Để xem được tồn kho anh/chị vào báo cáo\Kho\sổ chi tiết VTHH\ Tích chuột phải\Hiển thị cột mã đối tượng để theo dõi phát sinh từng đối tượng nhé.
Trân trọng cám ơn!

Dạ Em cảm ơn Chị !
Em nghĩ cách đó là đối với hàng hóa KH đưa đến để Bảo hành, còn nếu trường hợp hàng mình bán xuất cho KH muốn theo dõi mặt hàng đó còn thời hạn bảo hành bao lâu kể từ khi mình xuất bán.
Em cảm ơn !

Nguyễn Thị Ngọc

Moderator
Thành viên BQT
Nhân viên MISA
Dạ Em cảm ơn Chị !
Em nghĩ cách đó là đối với hàng hóa KH đưa đến để Bảo hành, còn nếu trường hợp hàng mình bán xuất cho KH muốn theo dõi mặt hàng đó còn thời hạn bảo hành bao lâu kể từ khi mình xuất bán.
Em cảm ơn !
Thưa Quý khách hàng
Để theo dõi hạn bảo hành anh/chị có thể vào danh mục\VTHH\tích đúp vào VTHH chọn hạn bảo hành\ Khi in phiếu xuất kho BH có thể sửa mẫu lấy trường này lên.

- Để theo dõi chi tiết ngày bảo hành anh/chị có thể sử dụng trường mở rộng bổ sung chi tiết để theo dõi.
Khi hạch toán chứng từ bán hàng anh/chị vào mẫu\Quản lý mẫu\Tích hiển thị trường mở rộng ( từ 1 đến 9) và tiến hành điền thông tin vào chứng từ

Khi xem báo cáo\bán hàng\sổ chi tiết bán hàng\anh/chị vào mẫu\Quản lý mẫu\Tích hiển thị trường mở rộng ( từ 1 đến 9) tương ứng trên chứng từ bán hàng để đối chiếu chi tiết.
Trân trọng cám ơn!