TẠO MÃ HÀNG CHO NGUYÊN LIỆU VÀ THÀNH PHẨM

THỊ TÂM

Member
ANH CHỊ CHO EM HỎI Ạ
EM GẶP TH NTN MONG MN GIÚP ĐỠ Ạ, EM VÍ DỤ Ạ
+ TH1: CTY EM MUA VỀ BÁNH A VỀ BÁN CHO CTY KHÁC, EM TẠO MÃ BANHA
+ TH2: CTY EM MUA BỘT ĐI GIA CÔNG RA BÁNH A, EM TẠO MÃ TPBANHA
CHO EM HỎI MÌNH CÓ THỂ TẠO CHUNG MỘT MÃ ĐỂ KHI MÌNH NHẬP HÀNG GIA CÔNG VỀ VẪN ĐƯA VÔ MÃ LÀ BANHA K Ạ

Học thêm kiến thức tại: AMIS Blog | MISA Academy

Vũ Xuân Quỳnh

Moderator
Nhân viên MISA
ANH CHỊ CHO EM HỎI Ạ
EM GẶP TH NTN MONG MN GIÚP ĐỠ Ạ, EM VÍ DỤ Ạ
+ TH1: CTY EM MUA VỀ BÁNH A VỀ BÁN CHO CTY KHÁC, EM TẠO MÃ BANHA
+ TH2: CTY EM MUA BỘT ĐI GIA CÔNG RA BÁNH A, EM TẠO MÃ TPBANHA
CHO EM HỎI MÌNH CÓ THỂ TẠO CHUNG MỘT MÃ ĐỂ KHI MÌNH NHẬP HÀNG GIA CÔNG VỀ VẪN ĐƯA VÔ MÃ LÀ BANHA K Ạ
Chào chị, chị có thể tạo chung 1 mã nhưng khi mua về và gia công về thì nhập 2 kho khác nhau thì mới đảm bảo đúng giá vốn của mặt hàng được ạ
tính chất của mã hàng chị chọn là thành phẩm nhé.

THỊ TÂM

Member
Chào chị, chị có thể tạo chung 1 mã nhưng khi mua về và gia công về thì nhập 2 kho khác nhau thì mới đảm bảo đúng giá vốn của mặt hàng được ạ
tính chất của mã hàng chị chọn là thành phẩm nhé.
Chị cho em hỏi, khi nhập kho hàng thành phẩm về, vì sao mình k chọn được mã ncc có sẵn vậy ạ

THỊ TÂM

Member
Chào chị, trên chứng từ hạch toán chọn đúng mã hàng và kho tương ứng là được thôi ạ
SVR10 VỚI TPSVR10 BÊN MÌNH BẢN CHẤT NÓ LÀ 1, VẬY LÀM SAO CÙNG MỘT MÃ HÀNG MÀ TÁCH RA HAI KHO ĐƯỢC CHỊ,
Khi e tạo hai mã khác nhau, một mã là kho hh và 1 mã TP, thì khi em tạo đối tượng THCP nó mới có mã TP

Đính kèm

Vũ Xuân Quỳnh

Moderator
Nhân viên MISA
SVR10 VỚI TPSVR10 BÊN MÌNH BẢN CHẤT NÓ LÀ 1, VẬY LÀM SAO CÙNG MỘT MÃ HÀNG MÀ TÁCH RA HAI KHO ĐƯỢC CHỊ,
Khi e tạo hai mã khác nhau, một mã là kho hh và 1 mã TP, thì khi em tạo đối tượng THCP nó mới có mã TP

View attachment 18660
View attachment 18662
Chào chị, đối tượng THCP hỗ trợ khi chị tính giá thành thôi ạ, nên mã hàng mua về bán đi không cần khai báo đối tượng THCP, chị khai báo 1 mã đối tượng THCP dùng cho gia công là được ạ.

THỊ TÂM

Member
Chào chị, đối tượng THCP hỗ trợ khi chị tính giá thành thôi ạ, nên mã hàng mua về bán đi không cần khai báo đối tượng THCP, chị khai báo 1 mã đối tượng THCP dùng cho gia công là được ạ.
Khi tạo mã THCP thì mình phải tạo mã TP thì nó mới cho tạo ah c,vậy nên em mới tạo một sản phẩm mà tới hai mã, trên hai kho khác nhau.
Làm cách nào một sản phẩm mà tạo được một lần hai kho k c

Vũ Xuân Quỳnh

Moderator
Nhân viên MISA
Khi tạo mã THCP thì mình phải tạo mã TP thì nó mới cho tạo ah c,vậy nên em mới tạo một sản phẩm mà tới hai mã, trên hai kho khác nhau.
Làm cách nào một sản phẩm mà tạo được một lần hai kho k c
View attachment 18663
Chào chị
Chị tạo 1 mã, chứng từ chọn mã hàng với kho tương ứng là được chứ có chọn kho ở đâu nữa đâu ạ