Sửa mẫu 114/CK TC - NSNN

caitoketoan

Member
Chỉ tiêu dòng "Thu bổ sung cân đối từ ngân sách cấp trên". Cột dự toán năm thu NSNN và ước thực hiện thu NSNN
Em không muốn lên số liệu. Vậy sửa mẫu như thế nào. Tại vì chỉ tiêu này là của thu ngân sách xã chứ không phải là chỉ tiêu của thu NSNN

Đính kèm

Học thêm kiến thức tại: AMIS Blog | MISA Academy

Nguyễn Thị Ngọc

Moderator
Thành viên BQT
Nhân viên MISA
Thưa Quý khách hàng
Hiện tại khi lập chứng từ Anh/Chị gõ số tiền = 0 vào cột thu NSNN như hình đính kèm thì in báo cáo sẽ không lên nhé.
Anh/Chị tiến hành kiểm tra lại tất cả các chứng từ thu trong kỳ liên quan để chỉnh sửa lại nhé.
Trân trọng cám ơn!

Đính kèm

• 51.2 KB Lượt xem: 161

Nguyễn Thị Ngọc

Moderator
Thành viên BQT
Nhân viên MISA
Thưa Quý khách hàng
Về vấn đề này Anh/Chị giúp MISA xuất báo cáo biểu 114 ra excel và tiến hành chỉnh sửa theo nhu cầu của đơn vị để không ảnh hưởng đến các báo cáo còn lại và đồng thời Anh/Chị giúp em thống nhất lại cách lấy số liệu của các chỉ tiêu mong muốn trên báo cáo để cụ thể hơn nhé.
Trân trọng cám ơn!

Nguyễn Thị Ngọc

Moderator
Thành viên BQT
Nhân viên MISA
Thưa Quý khách hàng
MISA xin lỗi Anh/Chị về vấn đề bất tiện này.
Hiện tại cách lấy số liệu của báo cáo này phụ thuộc vào cách nhập liệu của đơn vị trên phần mềm và hầu hết các đơn vị đang nhập liệu như trên đều lên báo cáo đúng như nhu cầu ạ.. Anh/chị như hướng dẫn 1 là nhập liệu cột NSNN sẽ bỏ trống, 2 là giúp em chỉnh sửa ngoài excel hoặc ấn sửa trang để xoá đi theo nhu cầu nhé.
Anh/Chị giúp em xem xét và thống nhất với cơ quan chủ quản về cách lấy số liệu của chỉ tiêu này trên tất cả báo cáo, từ đó có thể thống nhất cách nhập liệu và cách hiển thị báo cáo trên Phần mềm.
Trân trọng cám ơn!