Sửa chứng từ trên Misa

Hoàng thu

Anh, Chị ơi. Em không biết tại sao e k thể bấm vào để sửa được chứng từ mà chỉ sửa nhanh được thôi. Anh, Chị chỉ giúp e với ạ.
Em cám ơn!

Học thêm kiến thức tại: AMIS Blog | MISA Academy
Mình đang tính lại giá thành từ T4.2021. Mình muốn tách chi phí của đối tượng THCP này sang cho các đối tượng THCP khác. Tuy nhiên, đối với những chi phí trong chứng từ mua dịch vụ, mình ko thể bỏ ghi để sửa nếu ko bỏ các chứng từ thanh toán liên quan. Như vậy mất rất nhiều thời gian để điều chỉnh.
Nhờ Misa hỗ trợ mình với nhé

bên mình nhập khẩu 1 lô hàng phi mậu dịch, term EXW, phát sinh thuế nhập khẩu và thuế GTGT hàng nhập khẩu. Mình hạch toán trên chứng từ nghiệp vụ khác, Nợ 6425/Có 3333 và Nợ 133/Có 33312, nhưng khi lên bảng thuế thì ko được cập nhật số liệu của TK133 trong nghiệp vụ này. Phiền admin hỗ trợ mình với

mình đã thực hiện như vậy, nhưng nếu trên tab thuế điền số thuế thì khi lên sổ chi tiết bị trùng 2 lần, nếu trên tab thuế chỉ thể hiện các thông tin khác, mà ko thể hiện số tiền thuế thì phần này lại không lên được bảng kê thuế. Ad check giúp mình với nhé

Đính kèm

• 261.6 KB Lượt xem: 136
  • 274.1 KB Lượt xem: 122
  • 272.4 KB Lượt xem: 131
Mình muốn in bảng kê mua vào, bán ra để kẹp cùng tờ khai thuế nhưng bị lỗi như vậy. Mình có đăng bài trên group thì được hướng dẫn xóa lịch sử web đi và tiến hành lại, tuy nhiên vẫn bị lỗi này. Mong misa xử lý giúp mình nhé.

admin ơi, mình hỏi chút
Mình đang kiểm tra bảng kê chứng từ mua vào trên phân hệ thuế. Tuy nhiên, đối với những lô hàng nhập khẩu thì phần giá trị hàng hóa mua vào không khớp với chứng từ hạch toán. Phiền admin kiểm tra giúp mình lý do với nhé

Đính kèm