Sử dụng trường mở rộng trong mua hàng

Mình hiện đang có nhu cầu sử dụng trường mở rộng ở mục mua hàng phần " Ghi chú" cho từng mã hàng , mình đã thực hiện theo các bước nhưng khi xem báo cáo thì ko hiển thị nôi dung đã nhập ở trường mở rộng. Mong các bạn hướng dấn để mình có thể xem báo cáo cả nọi dung đã nhập trong trường mở rộng ! Mình cảm ơn
GHI CHÚ: Mình muốn hiển thị theo dõi mục " Trường mở rộng ở sheet " Hàng tiền" chi tiết theo từng dòng chứng từ, chư ko muốn hiển thị " Trường mở rộng ở sheet " Thông tin bổ sung"

Học thêm kiến thức tại: AMIS Blog | MISA Academy
H

Hiền Vương - MISA

Guest
Mình hiện đang có nhu cầu sử dụng trường mở rộng ở mục mua hàng phần " Ghi chú" cho từng mã hàng , mình đã thực hiện theo các bước nhưng khi xem báo cáo thì ko hiển thị nôi dung đã nhập ở trường mở rộng. Mong các bạn hướng dấn để mình có thể xem báo cáo cả nọi dung đã nhập trong trường mở rộng ! Mình cảm ơn
GHI CHÚ: Mình muốn hiển thị theo dõi mục " Trường mở rộng ở sheet " Hàng tiền" chi tiết theo từng dòng chứng từ, chư ko muốn hiển thị " Trường mở rộng ở sheet " Thông tin bổ sung"
View attachment 7590

View attachment 7588

View attachment 7589
Thưa anh/chị
Đối với vấn đề này, khi anh chị vào sửa mẫu trên BC, thì anh/chị không chọn trường mở rộng 1, mà anh/chị chọn trường mở rộng chi tiết 1 ở bên dưới nhé
Trân trọng!

H

Hiền Vương - MISA

Guest
Nhưng mình muốn hiển thị số liệu trên báo cáo thông tin của "trường mở rông" chứ ko lấy của " Trường mở rộng chi tiết"
Thưa anh/chị
Đối với trường hợp chị tạo trường mở rộng trên chứng từ, thì khi in BC muốn lên được chị phải dùng trường mở rộng chi tiết tương ứng nhé thì BC mới lên được.
Trân trọng!

Ngọc Vi

Thưa anh/chị
Đối với vấn đề này, khi anh chị vào sửa mẫu trên BC, thì anh/chị không chọn trường mở rộng 1, mà anh/chị chọn trường mở rộng chi tiết 1 ở bên dưới nhé
View attachment 7591
Trân trọng!
mình muốn hiển thị số chứng từ lên dòng của trường mở rộng được không bạn?
Screenshot (5)_LI.jpg

MISA Hồng Nhung

Moderator
Thành viên BQT
Nhân viên MISA
Thưa chị, trên chứng từ chị bấm chuột phải vào tiêu đề chọn Sửa mẫu\chọn Thông tin bổ sung, tích hiển thị 1 trường mở rộng lên ạ. Sau đó qua Tab Thông tin bổ sung nhập thông tin ở đó nhé chị

Ngọc Vi

Ngọc Vi

Bạn cho mình hỏi trên thanh tiêu đề hiện cột ngày ghi sổ kho là thể hiện cho bước hạch toán nào trong phần mềm vậy bạn, mình làm bút toán nào để thể hiện ngày tháng năm trên cột ngày ghi sổ kho ?
Screenshot (7)_LI.jpg

MISA Hồng Nhung

Moderator
Thành viên BQT
Nhân viên MISA
Chị bấm chuột phải vào tiêu đề bất kỳ chọn Sửa mẫu xem Cột ngày ghi sổ có phải là Trường mở rộng không ạ? Nếu là Trường mở rộng thì cũng tương tự như trên chị phải nhập tay vào Trường mở rộng này thì mới lên được dữ liệu ạ