Phần mềm misa 2020

Dear Team misa!
Bên mình là công ty sản xuất có chi nhánh độc lập. Hiện tại m đang mở 4 sổ để theo dõi ( nội bộ chi nhánh, nội bộ công ty, sổ sách thuế chi nhánh, sổ sách thuế công ty) bây giờ team cho m hỏi có cách nào mà co lại thành 2 sổ không ( nội bộ và thuế ). Đặc thù bên mình là bây giờ số dư tk nội bộ và thuế khác nhau nhiều. NVL thuế và nội bộ cũng khác nhau. công nợ phải thu, phải trả là khác nhau, doanh thu trong tháng cũng khác nhau do có nhiều cái sx nội bộ nhưng chưa xuất hoá đơn. chỉ có phần ngân hàng là hoàn toàn giống nhau. Vậy có cách nào giúp m giảm tải được lượng công việc trên không? vì có quá nhiều việc. Nguyên phần ngân hàng bên m có 7 ngân hàng thao tác cứ phải lặp lại giữa thuế và nội bộ. Thanks Team!

Học thêm kiến thức tại: AMIS Blog | MISA Academy

DIEU NGUYENTHI AI

Moderator
Thành viên BQT
Nhân viên MISA
Dạ nếu vậy chị vào hệ thống/tùy chọn/ tích vào ô sử dụng sổ quản trị, khi đó phần mềm tự động lấy các chứng từ từ sổ tài chính ( đang làm ) sang sổ quản trị, ở trạng thái chưa ghi sổ, chị vào sổ quản trị, kiểm tra chỉnh sửa lại tất cả các chứng từ từ đầu dữ liệu đến hiện tại nhé ạ.

Dạ nếu vậy chị vào hệ thống/tùy chọn/ tích vào ô sử dụng sổ quản trị, khi đó phần mềm tự động lấy các chứng từ từ sổ tài chính ( đang làm ) sang sổ quản trị, ở trạng thái chưa ghi sổ, chị vào sổ quản trị, kiểm tra chỉnh sửa lại tất cả các chứng từ từ đầu dữ liệu đến hiện tại nhé ạ. View attachment 21657
Bạn có thể ultra giúp m không, mình tích được lên sổ quản trị rồi nhưng mình chưa biết nhập số dư ban đầu ở 2 sổ khác nhau như thế nào, xem báo cáo cũng ko thấy có sổ quản trị, chỉ thấy sổ tài chính thôi. SĐT: 0909891118. Thanks
Ultra: ID: 32 745 482
Pass: 2644

DIEU NGUYENTHI AI

Moderator
Thành viên BQT
Nhân viên MISA
Chị chọn chi nhánh làm việc/ chọn sổ tài chính hoặc quản trị tương ứng, rồi vào nghiệp vụ/ nhập số dư ban đầu nhé ạ.