Nộp trả dự toán NS khi hết nhiệm vụ chi

nhờ ad hướng dẫn giúp mình cách nộp trả dự toán NS khi hết nhiệm vụ chi. mình làm trên giấy nộp trả giống mẫu mình gửi. nhưng khi vào phần mềm không in đc giấy nộp trả. nhờ ad giúp mình

Đính kèm

Học thêm kiến thức tại: AMIS Blog | MISA Academy

Nguyễn Thị Ngọc

Moderator
Thành viên BQT
Nhân viên MISA
nhờ ad hướng dẫn giúp mình cách nộp trả dự toán NS khi hết nhiệm vụ chi. mình làm trên giấy nộp trả giống mẫu mình gửi. nhưng khi vào phần mềm không in đc giấy nộp trả. nhờ ad giúp mình
Thưa Quý khách hàng
Anh/chị đã chi số tiền này chưa ạ.
Nếu đã chi rồi thì có thu hồi về tiền mặt sau đó nộp trả lại dự toán không ạ.
Trân trọng cám ơn!

Thuận Nguyễn

Moderator
Thành viên BQT
Nhân viên MISA
Số tiền này là trên dự toán, mình ko rút về.
Thưa anh/chị,
Tức là khoản dự toán này anh/chị không rút về và không được sử dụng nữa và phải hủy dự toán này đi đúng không ạ?
Nếu đúng như vậy, anh/chị vào link Tại đây , gõ cụm từ "Hủy dự toán" để xem hướng dẫn nhé
Trân trọng cảm ơn

caitoketoan

Member
Thông tư Số: 342/2016/TT-BTC
Điểm đ, khoản 2, Điều 9
đ) Số bổ sung có mục tiêu từ ngân sách cấp trên cho ngân sách cấp dưới được xác định hàng năm. Việc sử dụng vốn, kinh phí bổ sung có mục tiêu phải theo đúng mục tiêu quy định. Trường hợp ngân sách cấp dưới sử dụng không đúng mục tiêu hoặc SỬ DỤNG KHÔNG HẾT, PHẢI HOÀN TRẢ NGÂN SÁCH CẤP TRÊN.
Vậy "SỬ DỤNG KHÔNG HẾT, PHẢI HOÀN TRẢ NGÂN SÁCH CẤP TRÊN" cụ thể là Ngân sách cấp xã trả lại ngân sách cấp huyện. Vậy mình in mẫu nào theo thông tư nào để gửi kho bạc

H

Hiền Vương - MISA

Guest
Thông tư Số: 342/2016/TT-BTC
Điểm đ, khoản 2, Điều 9
đ) Số bổ sung có mục tiêu từ ngân sách cấp trên cho ngân sách cấp dưới được xác định hàng năm. Việc sử dụng vốn, kinh phí bổ sung có mục tiêu phải theo đúng mục tiêu quy định. Trường hợp ngân sách cấp dưới sử dụng không đúng mục tiêu hoặc SỬ DỤNG KHÔNG HẾT, PHẢI HOÀN TRẢ NGÂN SÁCH CẤP TRÊN.
Vậy "SỬ DỤNG KHÔNG HẾT, PHẢI HOÀN TRẢ NGÂN SÁCH CẤP TRÊN" cụ thể là Ngân sách cấp xã trả lại ngân sách cấp huyện. Vậy mình in mẫu nào theo thông tư nào để gửi kho bạc
Thưa anh/chị
Khoản này đơn vị rút về và chi không hết sau đó có quyết định nộp trả lại, hay tiền này vẫn còn trên KB chưa rút về , nếu chưa rút về thì đơn vị làm theo HD hủy dự toán, còn nếu rút về rồi chi lại còn bao nhiêu nộp trả thì đơn vị làm theo HD:http://help.bamboo2019.misa.vn/index.html?3_1_huong_dan_nghiep_vu_ns_xa_nop_tra_dt.htm
Trân trọng

caitoketoan

Member
tiền này vẫn còn trên KB chưa rút về và trả lại cho ngân sách huyện chứ không phải trả lại cho ngân sách xã.
Ngoài hủy dự toán còn phải nộp trả về ngân sách huyện (mẫu nào? Thông tư, văn bản nào)