Nhập số dư đầu kỳ

Bùi Thị Hoa

Misa giúp mình với
Mình có nhập số dư đầu kỳ của tài khoản 156, danh sách các hàng hóa dư đầu kỳ
Nhưng do mình là bên sản xuất mình nhập phát sinh trong kỳ vào tk 152
Và khi mình xuất dùng các vật tư hàng hóa ở tài khoản 156, có xuất được và tính giá thành được. NHưng ở tài khoản 156 khi nên bảng cân đối tài khoản k có phát sinh giảm phần hàng hóa xuất dùng, vẫn còn nguyên số dư đầu kỳ

Học thêm kiến thức tại: AMIS Blog | MISA Academy

Hồ Thị Trang_MISA

Moderator
Nhân viên MISA
Thưa quý khách hàng,
Số dư đầu kỳ sẽ không giảm mà trong kỳ xuất dùng thì số dư cuối kỳ sẽ giảm đi ạ.
Vậy quý khách hàng kiểm tra lại báo cáo xem số dư cuối kỳ đã giảm số hàng xuất dùng đi chưa nhé.
Trân trọng cảm ơn quý khách hàng!

giangluu87

Misa cho mình hỏi chút, mình nhập dư đầu kỳ của vật tư hàng hóa nhưng không lấy lên số liệu trong báo cào tài khoản, mà những số dư khác nhập riêng như ngân hàng, công nợ đều hiện lên hết mà chỉ mỗi vât tư hh là không thấy lên? cho mình hỏi cách khắc phục với ạ

Lê Thị Hoài Thương

Moderator
Thành viên BQT
Misa cho mình hỏi chút, mình nhập dư đầu kỳ của vật tư hàng hóa nhưng không lấy lên số liệu trong báo cào tài khoản, mà những số dư khác nhập riêng như ngân hàng, công nợ đều hiện lên hết mà chỉ mỗi vât tư hh là không thấy lên? cho mình hỏi cách khắc phục với ạ
Thưa quý khách hàng
Đối với số dư ban đầu tổng hợp tồn kho sau khi nhập ở phần tồn kho vật tư hàng hóa , anh chị vui lòng vào số dư tài khoản để nhập chi tiết 152,155,156 số tiền tổng là bao nhiêu nhé
Còn trên tồn kho đầu kỳ là giá trị theo kho ạ
Trân trọng cảm ơn!

Thuận Nguyễn

Moderator
Thành viên BQT
Nhân viên MISA
misa cho minh hỏi tí, vd:, Năm 2017 tk 421 có lãi C4211:4tr, C4212 15tr
Vậy sang 2018 minh nhập số dư đầu kỳ như thế nào? (công dồn lại của 4211 và 4212 hay sao ah)
Kính thưa: Quý khách hàng

MISA xin trân trọng cảm ơn Quý khách hàng vì đã tin tưởng lựa chọn và sử dụng sản phẩm, dịch vụ của MISA. MISA xin phúc đáp yêu cầu tư vấn của Quý khách hàng như sau:
Giải pháp: Năm nay chị chỉ kết chuyển số lãi trên TK 4212: 15tr sang TK 4211 theo hướng dẫn Tai đây nhé!
Trân trọng cám ơn!

Trương Hạnh

Well-Known Member
Do năm trước bên cty thuê dịch vụ kế toán nên giờ em cũng ko biết họ dùng phần mềm nào ? Nhưng mà bên Misa 2017 có làm được
vậy ko ạ?
Thưa chị hiện tại phần mềm chưa hỗ trợ được mẫu báo cáo như đơn vị mong muốn ạ
MISA đã tiếp nhận yêu cầu này của Anh/Chị và sẽ phân tích yêu cầu này. Anh/Chị có thể để lại thông tin đơn vị để bên em khi cần làm rõ thêm có thể trao đổi trực tiếp hoặc gửi yêu cầu phát triển về mail [email protected] theo cấu trúc sau :
Tên đơn vị, mã số thuế,địa chỉ:
Sdt và email liên hê:
(Yêu cầu: Hình ảnh đính kèm )
Trân trọng cảm ơn!

Sửa lần cuối bởi điều hành viên:
P

Phạm Thùy Nga

Guest
In sổ chi tiết mà muốn in " mỗi nhóm thành một báo cao riêng" Nhưng trên phần mềm bị ẩn như hình thì phải làm sao ạ?
Mong misa hỗ trợ^^
Thưa Quý khách hàng, ô đó hiện lên khi chị kéo 1 ô trên báo cáo lên trên để thống kê theo tiêu chí đó (như hướng dẫn Tại đây). Tuy nhiên cũng không đáp ứng được vấn đề chị hỏi ở trên, Vì vậy, nếu chị vẫn mong muốn có mẫu như ảnh trên chị vui lòng gửi yêu cầu về email [email protected] như hướng dẫn trên nhé
Xin trân trọng cảm ơn