Nhập kho từ lệnh sản xuất

Than Hen Hen

Hi bạn,

Mình đang làm lệnh nhập kho thành phẩm từ file excel thay vì làm trực tiếp trên Misa từ lệnh sản xuất.
Nhưng khi mình nhập khẩu dữ liệu thì Misa không thông báo bên lệnh sản xuất là đã xuất phiếu nhập/ phiếu xuất rồi như vậy có sao không bạn?
Mình cảm ơn.

Học thêm kiến thức tại: AMIS Blog | MISA Academy
H

Hiền Vương - MISA

Guest
Hi bạn,

Mình đang làm lệnh nhập kho thành phẩm từ file excel thay vì làm trực tiếp trên Misa từ lệnh sản xuất.
Nhưng khi mình nhập khẩu dữ liệu thì Misa không thông báo bên lệnh sản xuất là đã xuất phiếu nhập/ phiếu xuất rồi như vậy có sao không bạn?
Mình cảm ơn.
Thưa anh/chị
khi nhập khẩu PM căn cứ vào số chứng từ có trên PM nếu trùng số mới báo thôi ạ? Nên đơn vị phải rà soát lại phiếu nào đã làm phiếu nào chưa để tránh trùng nhé, vì PM không biết LSX đó có PNK đó chưa
Trân trọng

Than Hen Hen

Không phải bạn, ý mình là khi làm phiếu nhập kho thành phẩm từ lệnh sản xuất thì trên lệnh sản xuất báo đã lập đủ phiếu nhập như ngày 01, mùng 2 trong hình.
Từ ngày 03/01 tới hết tháng 01, mình làm phiếu nhập kho thành phẩm từ file excel sau đó nhập khẩu lên nhưng trên lệnh sản xuất không báo đã lập đủ phiếu nhập

Đính kèm

H

Hiền Vương - MISA

Guest
Không phải bạn, ý mình là khi làm phiếu nhập kho thành phẩm từ lệnh sản xuất thì trên lệnh sản xuất báo đã lập đủ phiếu nhập như ngày 01, mùng 2 trong hình.
Từ ngày 03/01 tới hết tháng 01, mình làm phiếu nhập kho thành phẩm từ file excel sau đó nhập khẩu lên nhưng trên lệnh sản xuất không báo đã lập đủ phiếu nhập
Thưa anh/chị
Khi đơn vị lập từ excel thì không link được LSX , vì chức năng tick vào ô đó là khi nào đơn vị lập PNK hoặc PXK trên PM từ LSX thì mới tick vào 2 ô đó để đơn vị rà soát tránh xót chứng từ, còn nhập từ excel vào ,PM không biết của LSX nào nên 2 ô đó không hiểu để tick nhé, Nói chung cũng không ảnh hưởng gì số liệu chỉ là việc kiểm tra rà soát các PNK VÀ PXK cho từng LSX sẽ hơi bất tiện thôi ạ
Trân trọng