Mua bán hàng không qua kho

nalagyp

Bên mình có mua dầu không quá khổ mà xuất thẳng cho đơn vị khác, hạch toán như thế nào trên misa? Mình có làm nghiệp vụ mua hàng không qua kho, nhưng khi hạch toán bán hàng thì có bỏ tích chọn không kèm phiếu xuất kho cũng không được?

Học thêm kiến thức tại: AMIS Blog | MISA Academy

Hồ Thị Trang_MISA

Moderator
Nhân viên MISA
Thưa quý khách hàng,
Khi khách hàng mua hàng không qua kho và xuất thẳng thì thực hiện theo hướng dẫn:
- Lập chứng từ mua hàng không qua kho theo hướng dẫn: http://help.misasme2017.misa.vn/muahang_trongnuoc_khongquakho.htm
- Sau đó thực hiện lập chứng từ bán hàng/Bỏ tích Kiêm phiếu xuất kho theo hướng dẫn: http://help.misasme2017.misa.vn/banhanghoa_dichvu_trongnuoc.htm
Nếu vẫn không thực hiện được vui lòng gửi cho MISA xin ID và Pass của Ultra cùng link forum gửi kèm vào địa chỉ email [email protected] để MISA có hỗ trợ nhé.
Trân trọng cảm ơn quý khách hàng!

Kunkonhp

Member
Cho mình hỏi bên mình mua máy thi công dùng luôn dưới công trường ko qua kho khi mua mình hạch toán nợ 242 có 331/111 máy thi công phân bổ 6 tháng, vậy cho mình hỏi khi mua công cụ dụng cụ thi công xuất thắng cho công trình thì sau khi hạch toán mua hàng như trên
vẫn phải vào ghi tăng công cụ dụng cụ để thiết lập phân bổ ạ

Nguyễn Thị Ngọc

Moderator
Thành viên BQT
Nhân viên MISA
Thưa Quý khách hàng
Khi mua hàng anh/chị thực hiện như hướng dẫn phía trên: lập chứng từ mua hàng trong nước không qua kho sau đó vào Phân hệ CCDC để ghi tăng và phân bổ hàng tháng tương ứng nhé.
Trân trọng cám ơn!

Lê Thị Hoan

e chào anh c, e mới ra trường mới đi làm, a/c cho e hỏi là
kế toán cũ có xuất 2 tờ hóa đơn bán ra, nhưng khi e kiểm tra thì hàng đó không có đầu vào , vậy thì phải hạch toán như thế nào ak,
mong các a/c hướng dẫn e ak

Vũ Tâm

Thưa Quý khách hàng
Trường hợp không có chứng từ mua hàng nhập kho (cũng như kho không còn tồn), khi lập chứng từ bán hàng /Bỏ tích Kiêm phiếu xuất kho hướng dẫn ở trên thì phần mềm với cho ghi sổ
Trân trọng!