Lỗi tạo năm làm việc mới

nhungpt

Năm 2016 mình có 1 vấn đề như thế này:
1. Trong Tháng chỉnh lý những chứng từ phát sinh vào năm 2016 có ngày chứng từ là tháng 1/2017 năm hạch toán là 31/12/2016. nênSau khi chốt hết số liệu năm 2016 mình tiến hành tạo file mới cho năm 2017 thì những chứng từ đã phát sinh trong thời gian chỉnh lý quyết toán vẫn xuất hiện trong file dữ liệu mới năm 2017 (những ctu ngày hạch toán là 31/12/2016 và ngày chứng từ là năm 2017) cho nên khi mình chọn chế độ sắp xếp số chứng từ phần mềm vẫn mặc định số chứng từ đó là của năm 2017.
2. Muốn xoá hay sửa lại những chứng từ sai số dư đầu kỳ lại ko đc? (Do sai số liệu) thì làm thế nào?
3. Ví dụ khi sao chép chứng từ dòng diễn giải lại ko tự động nhảy tất các dòng nghiệp vụ phía dưới mà chỉ nhảy mỗi dòng đầu của phần định khoản. Vậy nếu muốn sao chép tất nội dung diễn giải xuống các nghiệp vụ dưới thì làm thể nào?
Giúp mình với

Đính kèm

Học thêm kiến thức tại: AMIS Blog | MISA Academy

NNLUONG_MISA

Moderator
Nhân viên MISA
Thưa anh/chị,
MISA xin trả lời anh/chị như sau:
1. Tách dữ liệu vẫn lấy chứng từ chỉnh lý quyết toán==> Anh/chị vui lòng cung cấp dữ liệu để MISA hỗ trợ xóa bỏ hoặc gửi email hỗ trợ tới hòm thư [email protected] để được hỗ trợ trực tuyến nhé.
2. Không xóa sửa được số dư đầu năm==> Anh/chị cũng cung cấp dữ liệu như vấn đề 1 để MISA kiểm tra nhé.
3. Muốn sao chép diễn giải xuống các dòng dưới==> Tại ô diễn giải đầu tiên, anh chị đưa chuột đến cạnh ô (giống như excel)==> khi xuất hiện dấu cộng thì rê chuột xuống các dòng phía dưới để thực hiện sao chép nhé.
Trân trọng cảm ơn sự hợp tác của anh/chị!

nhungpt

Phải gửi file qua mail misa hỗ trợ xoá bỏ những ct chỉnh lý quyết toán à bạn? mình muốn hỏi cách xoá cho các lần khác đỡ phiền misa có thể hướng dãn đc ko? cảm ơn nhiều

NNLUONG_MISA

Moderator
Nhân viên MISA
Thưa anh/chị,
Trường hợp này anh/chị vui lòng gửi dữ liệu cho MISA hoặc cung cấp ID và Pass để MISA hỗ trợ xóa trực tuyến qua mạng nhé. Rất xin lỗi vì sự bất tiện này vì các chứng từ này trên dữ liệu năm 2017 sẽ không nhìn thấy trên danh sách để người dùng có thể xóa.

nhungpt

Thưa anh/chị,
Trường hợp này anh/chị vui lòng gửi dữ liệu cho MISA hoặc cung cấp ID và Pass để MISA hỗ trợ xóa trực tuyến qua mạng nhé. Rất xin lỗi vì sự bất tiện này vì các chứng từ này trên dữ liệu năm 2017 sẽ không nhìn thấy trên danh sách để người dùng có thể xóa.
ID: 1179007
pas: 8775
Giúp mình với nhé? cảm ơn

NNLUONG_MISA

Moderator
Nhân viên MISA
Dạ thưa chị,
MISA chưa hỗ trợ phần số dư đầu năm, mới chỉ xóa chứng từ chỉnh lý. Nếu chị cần hỗ trợ tiếp vui lòng cung cấp lại team chị nhé.
Trân trọng cảm ơn sự hợp tác của chị!

nhungpt

Dạ thưa chị,
MISA chưa hỗ trợ phần số dư đầu năm, mới chỉ xóa chứng từ chỉnh lý. Nếu chị cần hỗ trợ tiếp vui lòng cung cấp lại team chị nhé.
sau khi chạy bảo trì mình thấy số dư đầu năm tự nhảy đúng rồi mình nghĩ là misa xong rùi và thoát nên tắt cửa sổ.
id:1 179 007 pas: 8859 misa ktra lại giúp nhé

NNLUONG_MISA

Moderator
Nhân viên MISA
Thưa chị,
Trường hợp số liệu đúng rồi thì chị làm việc tiếp nhé.
Nếu có vướng mắc chị vui lòng phản hồi lại để MISA hỗ trợ đơn vị.

nguyenhanhphong

Kính gửi các anh- chị công ty CP MISA
Năm 2016 sau khi quyết toán in sổ kế toán tôi thấy có vấn đề như thế này:
- Trong Tháng chỉnh lý những chứng từ phát sinh vào năm 2015 có ngày chứng từ là tháng 1/2016, năm hạch toán là 31/12/2015 . Sau khi khóa sổ năm 2015 tôi tiến hành tạo file mới cho năm 2016 dựa trên số liệu năm 2015. Vấn đề chứng từ vẫn xuất hiện ở file dữ liệu năm 2016 đã có bạn hỏi rồi, ở đây tôi hỏi về vấn đề :
Khi in sổ kế toán của tháng 01 năm 2016, số liệu trong thời gian chỉnh lý quyết toán của năm 2015 vẫn cứ mang sang ở cột lũy kế của sổ theo dõi thu ngân sách đã qua kho bạc mà đáng lẽ ra số tiền ở cột Phát sinh và lũy kế là phải bằng nhau. Sổ đó ở trang: Báo cáo\ Báo cáo đặc thù\ Các loại sổ khác\ Sổ theo dõi thu NS đã qua kho bạc.
Mong các anh chị giúp đỡ. Tôi xin cảm ơn.

NNLUONG_MISA

Moderator
Nhân viên MISA
Thưa anh/chị,
Trường hợp dữ liệu mang số liệu chỉnh lý quyết toán theo dữ liệu năm sau dẫn đến sai số liệu các sổ. Do vậy anh/chị vui lòng ghi nội dung cần hỗ trợ này và cung cấp ID và Pass của phần mềm được cài đặt Tại đây gửi mail tới hòm thư [email protected] để MISA vào hỗ trợ nhé!

NNLUONG_MISA

Moderator
Nhân viên MISA
Thưa anh/chị,
MISA đã hỗ trợ đơn vị thành công vấn đề này, để đảm bảo an toàn bảo mật dữ liệu, anh/chị nên gửi team vào hòm thư mà MISA đã cung cấp, không cung cấp team trên diễn đàn chung giúp MISA nhé.