Lệnh sản xuất

DUNGBRVT

Member
anh chị cho hỏi: Cty em nhận bán thành phẩm ( quần áo cắt sẵn) về may gia công. Xong xuất trả cho bên thuê gia công. Nhận gia công theo từng Mã hàng. Anh chị hướng dẫn em làm chứng từ kế toán trên PM Misa2017 với ạ!

Học thêm kiến thức tại: AMIS Blog | MISA Academy

Vũ Xuân Quỳnh

Moderator
Nhân viên MISA
anh chị cho hỏi: Cty em nhận bán thành phẩm ( quần áo cắt sẵn) về may gia công. Xong xuất trả cho bên thuê gia công. Nhận gia công theo từng Mã hàng. Anh chị hướng dẫn em làm chứng từ kế toán trên PM Misa2017 với ạ!
Chào chị, chị đang cần hướng dẫn tính giá thành may gia công ạ ( đơn vị nhận gia công )

DUNGBRVT

Member
Misa vui lòng hướng dẫn mình tạo mã hàng hóa gia công với ạ. khi mình làm nghiệp phụ nhập kho hàng nhận gia công thì phần mềm ko hiện mã hàng hóa. ko biết là mình tạo má hàng đã thiếu chổ nào???

Vũ Xuân Quỳnh

Moderator
Nhân viên MISA
1.Mã hàng tính chất là gì ạ? vật tư hàng hóa, thành phẩm hay dịch vụ...?
2. Kho là KGC pk ạ?
3. TK kho là gì?
cảm ơn ạ?
Mã vật tư hàng hóa này có tính chất như VTHH thông thường
Kho ở đây bên mình có thể tạo kho gia công để theo dõi, TKvkhông cần khai báovvì nhận hàng gia công không hạch toán mà chỉ theo dõi số lượng

DUNGBRVT

Member
chào a/c misa. công ty e đang tính giá thành thep PP giản đơn. Trong kỳ tính giá thành tháng 3, Khoản CPNC 622 là 800tr mình đã đưa vào 80% phần chi phí này để tính giá thành trong kỳ. sang kỳ tính giá thành tháng 4 mình muốn đưa 20% còn lại vào để tính trong kỳ tháng 4 này có được ko? và phải làm như thế nào? mình đã thử mấy cách nhưng ko được. phần này vẫn treo trên N622. giúp mình với

DUNGBRVT

Member
Nhưng kỳ tháng 3 mình đã tính xong giá thành và đã lên báo cáo hết rồi. giờ mình đánh giá lại dở dang thì có bị nhảy giá thành trong kỳ đó ko?

DUNGBRVT

Member
trong tháng 3 mình đã hạch toán rồi. chỉ là khi lên bảng tính giá thành, mình điền %pb là 80. bây giờ hạch toán lại bằng bút toán nào? có bị trùng chi phí đó ko? bạn hướng dẫn cụ thể dùm m đi

cho e hỏi chút ạ, ở lệnh xuất e thêm cột lượng nhưng lượng này e điền tay khối lượng của 1 đơn vị sản phẩm vậy e muốn có tổng khối lượng đơn hàng thì e làm như thế nào ạ