Lệch 1đồng VAT đầu vào

A/c cho em hỏi, Quý 04/2017 em làm tờ khai thuế GTGT trên phần mền HTKK, thuế GTGT của hàng hóa mua vào em kê bị thiếu 1 đồng so với thực tế, cụ thể là số tiền đáng lẽ phải là: 4.619.847đ em lại điền là 4.619.846đ, giờ làm BCTC trên Misa em mới phát hiện em bị sai. Trong trường hợp này A/c cho em hỏi phải giải quyết thế nào ạ? Em xin trân thành cảm ơn!

Học thêm kiến thức tại: AMIS Blog | MISA Academy

HTLE_MISA

Member
A/c cho em hỏi, Quý 04/2017 em làm tờ khai thuế GTGT trên phần mền HTKK, thuế GTGT của hàng hóa mua vào em kê bị thiếu 1 đồng so với thực tế, cụ thể là số tiền đáng lẽ phải là: 4.619.847đ em lại điền là 4.619.846đ, giờ làm BCTC trên Misa em mới phát hiện em bị sai. Trong trường hợp này A/c cho em hỏi phải giải quyết thế nào ạ? Em xin trân thành cảm ơn!
Thưa Quý khách hàng!
Trong trường hợp này nếu vẫn sửa lại được số liệu của năm 2017, khách hàng thực hiện sửa lại số liệu trong MISA cho khớp với trong hỗ trợ kê khai bằng cách sửa chứng từ giảm phần thuế xuống 1 đồng. Khi đó công nợ của nhà cung cấp cũng giảm xuống 1 đồng, quý khách hàng có thể vào chứng từ khác hạch toán Nợ TK chi phí có TK 331 để điều chỉnh lên 1 đồng công nợ
Chúc Quý khách hàng thành công!

Hồ Thị Trang_MISA

Moderator
Nhân viên MISA
Thưa quý khách hàng,
MISA xin trân trọng cảm ơn Quý Khách hàng vì đã tin tưởng lựa chọn và sử dụng sản phẩm, dịch vụ của MISA.
Trân trọng cảm ơn quý khách hàng!