Làm sao nhập lại hóa đơn lỡ xóa

To Minh Quang

Tôi dùng SME để lập và phát hành hóa đơn. Sau khi đã được cơ quan thuế cấp mã, tôi lỡ tay xóa mất một tờ. Bây giờ tôi muốn nhập lại tờ hóa đơn này vào SME nhưn tôi không thể điền thông tin vào các trường như:"Mã cơ quan thế cấp", "Số hóa đơn", "Trang thái phát hành"...vv. Vậy phải làm sao bây giờ???. Các bạn/ Misa có thể giúp tôi được không. Trân trọng ảm ơn.

Học thêm kiến thức tại: AMIS Blog | MISA Academy

To Minh Quang

dạ chị vào hệ thống/ tùy chọn/ tùy chọn chung/ bỏ tích quản lý hóa đơn và hóa đơn điện tử sau đó quay ra nhập bình thường ạ
Cám ơn bạn đã trả lời, tuy nhiên:
1. Tôi đã tìm trong toàn bộ phần Hệ thống/Tùy chọn nhưng không tìm thấy " tích quản lý hóa đơn và hóa đơn điện tử ";
2. Với dữ liệu "Mã cơ quan thế cấp", "Trang thái phát hành" thì làm cách nào để nhập khi trên màn hình nhập liệu không có các ô này.
(Tôi đang dùng SME 2022 R13, Hóa đơn theo Nghị định 123/2020/NĐ-CP)
Tks

Nguyễn Trọng Đại

Moderator
Thành viên BQT
Nhân viên MISA
Dạ sme 2022 thì vào phần hóa đơn sẽ có ạ cũng trong hệ thống tùy chọn ạ
dạ đã hạch toán trên web rồi thì dưới kế toán chỉ cần hạch toán thôi ạ không cần quan tâm mã cơ quan thuế đâu ạ chị lên trên web xem lại cũng đc ạ!

To Minh Quang

Dạ sme 2022 thì vào phần hóa đơn sẽ có ạ cũng trong hệ thống tùy chọn ạ
dạ đã hạch toán trên web rồi thì dưới kế toán chỉ cần hạch toán thôi ạ không cần quan tâm mã cơ quan thuế đâu ạ chị lên trên web xem lại cũng đc ạ!
Như trên tôi đã nói, Tôi hạch toán và phát hành trên SME, không phải trên WEB. Xem lại hóa đơn thì tôi xem được, nhưng tôi phải làm xuất kho, bán hàng thì số liệu sau này mới đúng được. Nếu chỉ làm xuất kho, bán hàng mà không có thông tin về hóa đơn thì sau này sẽ không biết hàng này kèm với hóa đơn nào. Nếu có xuất hóa đơn mà không phát hành (vì đã phát hành rồi) thì tờ hóa đơn trên SME sẽ không có số, không có mã của cơ quan thuế, vì vậySME sẽ xem như là tờ hóa đơn chưa phát hành, vì vậy cũng không có thông tin để theo dõi trên SME, mặt khác khi phát hành các tờ hóa đơn khác thì rất dẽ nhầm lẫn, phát hành cả tờ hóa đơn này. Chính vì vậy tôi mới cần giải pháp để xử lý,

Nguyễn Trọng Đại

Moderator
Thành viên BQT
Nhân viên MISA
dạ phát hành hóa đơn khác thì sẽ tự nhảy theo số mới ạ! TH chưa phát hành a ấn phát hành PM sẽ cập nhật lại trang thái của hóa đơn cho a ạ! không bị mất mã hay mất thông tin gì đâu ạ! nếu vẫn không được a đăng bài lên group sau bên e sẽ inbox kiểm tra ạ: https://www.facebook.com/groups/hotromeinvoice

To Minh Quang

dạ phát hành hóa đơn khác thì sẽ tự nhảy theo số mới ạ! TH chưa phát hành a ấn phát hành PM sẽ cập nhật lại trang thái của hóa đơn cho a ạ! không bị mất mã hay mất thông tin gì đâu ạ! nếu vẫn không được a đăng bài lên group sau bên e sẽ inbox kiểm tra ạ: https://www.facebook.com/groups/hotromeinvoice
Bạn đọc kỹ nhu cầu của tôi hãy trả lời. Trao đổi qua lại mấy lần mà bạn vẫn chưa nắm bắt được nhu cầu của khách hàng mà cứ trả lời đi đâu đó.
Tóm lại bạn không cần lý luận nữa, và cũng đừng nói là cần và không cần nữa, nhu cầu của tôi là nhập được số hóa đơn, mã cơ quan thuế và trạng thái phát hành hóa đơn (các số này đã được cơ quan thế cấp) vào phần mềm Misa SME thì làm thế nào để nhập được. Misa có công cụ nào hoặc có hướng chỉnh sửa lại phần mềm để là được việc này không, nếu có thì bao giờ. Trả lời thẳng vào vấn đề, đừng giải thích với tôi là có cần hay không cần, số đó lấy ở đâu.