KKKNT

ha1001

Member
  • Thuế GTGT (%): Nhập mức thuế suất tương ứng của hàng hóa, dịch vụ trong đó:
    • Mức KCT: dành cho hàng hóa, dịch vụ không chịu thuế.
    • Mức KKKNT: Thuế suất trống và tiền thuế bằng 0.
    • Mức KHAC: Thuế suất trống và tiền thuế >0 (thường sử dụng trong lĩnh vực Hàng Hải)
Cho mình hỏi KKKNT là viết tắt của chữ gì ah? Và bên mình mua tôm nguyên liệu về xuất cho Cty khác thì lại chịu thuế nhưng là diện không kê khai vậy thì chon trong mục nào nhỉ?
Thanks

Học thêm kiến thức tại: AMIS Blog | MISA Academy

Vũ Xuân Quỳnh

Moderator
Nhân viên MISA
  • Thuế GTGT (%): Nhập mức thuế suất tương ứng của hàng hóa, dịch vụ trong đó:
    • Mức KCT: dành cho hàng hóa, dịch vụ không chịu thuế.
    • Mức KKKNT: Thuế suất trống và tiền thuế bằng 0.
    • Mức KHAC: Thuế suất trống và tiền thuế >0 (thường sử dụng trong lĩnh vực Hàng Hải)
Cho mình hỏi KKKNT là viết tắt của chữ gì ah? Và bên mình mua tôm nguyên liệu về xuất cho Cty khác thì lại chịu thuế nhưng là diện không kê khai vậy thì chon trong mục nào nhỉ?
Thanks
Chào anh chị
Múc thuế suất KKKNT nghĩa là Không kê khai nộp thuế - đáp ứng Quyết định 635/QĐ-TCT và Kế hoạch 19/KH-CT của cục thuế TP. Hồ Chí Minh
Mức này chỉ áp dụng đối với các đơn vị trên địa bàn Hồ Chí Minh thôi ạ

ha1001

Member
Chào anh chị
Múc thuế suất KKKNT nghĩa là Không kê khai nộp thuế - đáp ứng Quyết định 635/QĐ-TCT và Kế hoạch 19/KH-CT của cục thuế TP. Hồ Chí Minh
Mức này chỉ áp dụng đối với các đơn vị trên địa bàn Hồ Chí Minh thôi ạ
Và bên mình mua tôm nguyên liệu về xuất cho Cty khác thì lại chịu thuế nhưng là diện không kê khai vậy thì chon trong mục nào nhỉ?
Ở hóa đơn giấy thì mình gạch chéo, hddt thì k biết sao luôn

Vũ Xuân Quỳnh

Moderator
Nhân viên MISA
Và bên mình mua tôm nguyên liệu về xuất cho Cty khác thì lại chịu thuế nhưng là diện không kê khai vậy thì chon trong mục nào nhỉ?
Ở hóa đơn giấy thì mình gạch chéo, hddt thì k biết sao luôn
Phần này anh chị đăng vấn đề trên nhóm hỗ trợ cộng đồng của MISA để được các anh chị kế toán có kinh nghiệm tư vấn , hỗ trợ nhé https://www.facebook.com/groups/hotrosme