Không nhập được số dư ngoại tê cho TK ngân hàng

nhập số dư ngoại tê

• nhập số dư ngoại tê

Bình chọn: 0 0.0%

• Số thành viên bình chọn
    0
H

Hiền Vương - MISA

Guest
Tôi có khai báo tài khoản ngân hàng bằng ngoại tệ, và VNĐ, nhưng khi nhập số dư thì chỉ thấy hiện lên hai tài khoản VNĐ mà không thấy hiện lên TK ngoại tệ, nhờ anh chị hỗ trợ giúp với ạ

Cảm ơn nhiều!
Thưa anh/chị
Trước tiên anh/chị vào hệ thống/tùy chọn/tùy chọn chung/ Tiền tệ xem thử có tick sử dụng hạch toán đa tiền tệ chưa nhé, Chưa tick thì anh/chị tick vào nhé rồi hãy nhập số dư cho tiền ngoại tệ

Trân trọng

Học thêm kiến thức tại: AMIS Blog | MISA Academy

thanhlunis

Cho em hỏi sao doanh thu bán ra có định khoản tài khoản 3331, nhưng mà vô báo cáo/ thuế/ bảng kê hóa đơn chứng từ, hàng hóa dịch vụ bán ra (mẫu quản trị) => em search ra thì trống trơn không có 3331

H

Hiền Vương - MISA

Guest
Cho em hỏi sao doanh thu bán ra có định khoản tài khoản 3331, nhưng mà vô báo cáo/ thuế/ bảng kê hóa đơn chứng từ, hàng hóa dịch vụ bán ra (mẫu quản trị) => em search ra thì trống trơn không có 3331
Thưa anh/chị
Đơn vị in BC doanh thu là BC nào ạ?đơn vị chụp hình BC em xem ạ?
Trân trọng

H

Hiền Vương - MISA

Guest
Dạ em gửi hình ạ.
Thưa anh/chị
Ý của em là đơn vị đang so sánh BC bảng kê bán ra với BC doanh thu nào mà có TK 3331 ạ?Hiện tại em thấy đơn vị chỉ in mỗi BC bảng kê bán ra vậy đơn vị đang so sánh với BC nào ạ?
Trân trọng

H

Hiền Vương - MISA

Guest
Vậy em muốn search báo cáo tài khoản 3331, GTGT đầu ra thì em vô đâu ra được báo cáo?
Thưa anh/chị
Đơn vị có thể in sổ chi tiết TK để xem, còn bảng kê muốn xem được đơn vị khi hạch toán chứng từ bán hàng hoặc hóa đơn cột TK thuế đơn vị phải nhập tk 3331 thì in BC mới lên nhé

H

Hiền Vương - MISA

Guest
View attachment 9641

Hi chị!

Em đã định khoản rồi đây mà bên Báo Cáo đâu có ra thuế nào đâu chị?
Thưa anh/chị
Đơn vị phải hạch toán kèm HĐ mới lên bảng kê nhé, vì đây là BC bảng kê hóa đơn nếu không kèm HĐ thì đơn in BC không ra số liệu ạ, chứng từ đơn vị chụp chỉ là chứng từ bán hàng không kèm HĐ chỉ phục vụ lên sổ cái TK 3331 thôi ạ
Trân trọng

quyen123

Chào anh/ chị.

Em cũng gặp lỗi tương tự là không nhập được số dư tài khoản với ngoại tệ USD.
Em cũng đã làm các bước như vào hệ thống - tùy chọn - tùy chọn chung - tích chọn " có phát sinh liên quan đến ngoại tệ". Nhưng đến khi vào nhập số dư tài khoản ngân hàng vẫn không được.
Nhờ anh/ chị hỗ trợ giúp em ạ!

Em cảm ơn!

Đính kèm

H

Hiền Vương - MISA

Guest
Tôi có khai báo tài khoản ngân hàng bằng ngoại tệ, và VNĐ, nhưng khi nhập số dư thì chỉ thấy hiện lên hai tài khoản VNĐ mà không thấy hiện lên TK ngoại tệ, nhờ anh chị hỗ trợ giúp với ạ

Cảm ơn nhiều!
thưa anh/chị
chị vào hệ thống/tùy chọn/tùy chọn chung, tìm mục tiềm tiền tệ tick ô có hạch toán ngoại tệ nhé