Không mở được dữ liệu kế toán

Thuy05

Member
Misa cho mình hỏi mình không mở được dữ liệu kế toán 2019. Mình mới tạo 1 dữ liệu 2020 thì quay lại không mở được dữ liệu 2019. trước khi tạo dữ liệu 2020 mình có đăng ký tài khoản misa. Mình đã nhập đúng tên, mật khẩu nhưng chỉ vào được dữ liệu 2020, còn 2019 và các dữ liệu năm trước không mở được.

Đính kèm

Học thêm kiến thức tại: AMIS Blog | MISA Academy
H

Hiền Vương - MISA

Guest
Misa cho mình hỏi mình không mở được dữ liệu kế toán 2019. Mình mới tạo 1 dữ liệu 2020 thì quay lại không mở được dữ liệu 2019. trước khi tạo dữ liệu 2020 mình có đăng ký tài khoản misa. Mình đã nhập đúng tên, mật khẩu nhưng chỉ vào được dữ liệu 2020, còn 2019 và các dữ liệu năm trước không mở được.
Thưa anh/chị
Dữ liệu 2019 đơn vị có đăng ký TK misa ID không ạ? Nếu chưa đăng ký TK MISA ID cho DL 2019 thì đơn vị cứ nhập đúng tên và MK cũ, còn nếu đã đăng ký rồi thì nhập đúng SDT HOẶC mail đăng ký và MK đúng, nếu quên MK có thể làm theo HD sau để lấy lại MK:http://help.sme2019.misa.vn/quen_mat_khau.htm
Trân trọng

H

Hiền Vương - MISA

Guest
dữ liệu 2019 mình không đăng ký. mình cũng không để mật khẩu mà vẫn không vào được
Thưa anh/chị
vậy sao đơn vị không nhập tên người dùng ạ, tên người dùng cũ có thể là admin, hoặc tên đăng nhập đơn vị đặt, đơn vị thử nhập lại thử nhé, nếu không có MK thì để trống ạ?
Trân trọng

H

Hiền Vương - MISA

Guest
Đúng rồi bạn. mình vào tệp đóng dữ liệu kế toán thì phần mềm báo lỗi như hình mình chụp ý.
Thưa anh/chị
TH này đơn vị lấy file này: https://drive.google.com/file/d/1PbqE3ujyJ6brhGuVKO6k-9Y_LskNLAVM/view?usp=sharing giải nén rồi copi toàn bộ thư mục vừa giải nén xong dán vào thư mục Bin của phần mềm
Chuột phải vào biểu tượng PM trên mà hình máy tính, chọn open file loacation, sau đó chọn thư mục MISA SME 2019, Chọn thư mục Bin rồi dán các thư mục vừa giải nén vào nhé

phươngdc

Mình sử dụng Misa 2019 R16, mình đang muốn tạo dữ liệu năm 2020 nhưng Misa yêu cầu phải tạo mật khẩu đăng nhập, mình tạo mật khẩu r nhưng sao lại ko vào đc, nó báo lỗi sai tên người dùng hoặc mật khẩu mà mình nhập đúng mật khẩu mình đã đăng ký?????

Đính kèm

H

Hiền Vương - MISA

Guest
Mình sử dụng Misa 2019 R16, mình đang muốn tạo dữ liệu năm 2020 nhưng Misa yêu cầu phải tạo mật khẩu đăng nhập, mình tạo mật khẩu r nhưng sao lại ko vào đc, nó báo lỗi sai tên người dùng hoặc mật khẩu mà mình nhập đúng mật khẩu mình đã đăng ký?????
Thưa anh/chị
Đơn vị đã cập nhật TK MISA ID chưa ạ? Nếu chưa cập nhật TK MISA ID cho dữ liệu đó thì vẫn đăng nhập với tên và MK cũ, còn nếu cập nhtaj TK misa id rồi thì kiểm tra lại lần nữa tên là sdt hoặc mail kèm MK, nếu quên thì nhấn nút quên MK để thiết lập lại MK nhé
Trân trọng

Trương Hạnh

Well-Known Member